หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ indesign cs5 ใช้ฟอน์ต UPC-Dillenia พิมพ์ฟันหนูไม  (อ่าน 4334 ครั้ง)
ใช้ indesign cs5 ใช้ฟอน์ต UPC-Dillenia พิมพ์ฟันหนูไม่ได้ครับ
คือพิมพ์ตัวแรกได้ แต่ตัวต่อไปมันดันซ้ำกับตัวแรกครับ รบกวนหน่อยนะคาบ
ไม่เข้าใจคำถามนะฮะ

แต่ให้ลองใช้คำสั่ง quotation mark หรือ double quotation mark ดู

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
แบบนี้
แบบนี้

ครับ ใช้ double left quotation mark แล้วก็ double right quotation mark นั่นแหละ

edit_____________________
อ่อ เจอปัญหาแล้วฮะ
glyph double right quotation mark (ยาวจัง - -*) ของฟอนต์ dillenia มันดันกลายเป็น double left ตัวจิ๋ว 55+
..เปลี่ยนฟอนต์น่าจะง่ายสุด  เหลือบ

หรือเปลี่ยนวิธีพิมพ์ ลองพิมพ์แบบใช้ตัว ' ติดกันสองตัว อาจพอแก้ขัดได้ ..มั้ง ?
แต่จริง ๆ มันจะผิดหลักการพิมพ์ไปนิดนึง ถ้าเอางานไปส่งให้คนอื่นทำต่อ อาจเกิดความผิดพลาดได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2012, 08:26 น. โดย pompuai+ » บันทึกการเข้า

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
ถ้าอย่างนั้นผมเปลี่ยนฟอน์ตเป็นดีที่สุดนะครับ มันมีอยู่ตัวนึงอะใกล้เคียงกันครับ TF Chiangsaen
ถ้ามีวิธียังไงมาบอกกันมั่งนะครับ ขอบคุณมากครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)
เจ๋ง ขอบคุณทั้งผู้ถามและผู้ตอบครับ ได้ความรู้ไปด้วยเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]