หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: font-face เปนชู้กับผี มีปัญหาพวกสระ  (อ่าน 3840 ครั้ง)
หวัดดีครับ

ได้ลองแปลงฟอนต์เปนชู้กับผี ให้เป็น font-face เพื่อใช้ในเว็บบอลใหม่ที่ใกล้เปิดตัว

ใน firefox ก็ใช้งานได้ดี แต่ใน ie 9 กับ chrome 21 สระมีปัญหาเป็นตัวเหลี่ยมๆ พอจะมีทางแก้ป่าวครับ?

ปล. เป็นเว็บ .ไทย เต็มตัวครับ ^^

แปลงเป็น font-face โดย generator ตามนี้ครับ
เอ อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ
ลองกับฟอนต์อื่นๆ ดูหรือยังครับ เผื่อได้
เอาเป็นฟอนต์ในตระกูลเดียวกันก็ได้ เพราะน่าจะ Gen ออกมาใกล้ๆ กันครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]