หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามมีฟอนต์ที่ใกล้เคียงกับ  (อ่าน 1380 ครั้ง)
คือว่ามี PSL display ใช้แบบถูกต้องอยู่แล้วนะครับ แต่ปัญหาคือมันเอามาทำ text HTML ได้ไม่สวยเลย เลยอยากทราบว่าพอจะมีฟอนต์ตัวไหนที่ใช้บนเว็บแบบ HTML แล้วดูโอเคกว่า psl display บ้าง ในแง่การแสดงผลแบบ HTML นะครับ รบกวนด้วยครับ จะเป็นแบบเสียตังก็ได้ครับ
แต่อยากได้แบบที่แสดงผลดีๆ
หมายเหตุ จะใช้ฟอนต์ standard พวก tahoma ก็ไม่ได้ครับเพราะรูปแบบลักษณะต่างกันอ้วนไปและมีหัว คืออยากได้แบบรูปร่างเดียวกันครับ
ขอบคุณครับ
ลองดู SuperMarket, กุลสตรี อะไรแบบนี้ดูครับ
แต่ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องราคาก็ดูแนวๆ DB Helvethaica X ไปเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณครับ
หน้า: [1]