หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ฟอนต์ จ้า  (อ่าน 3966 ครั้ง)

ช่วยบอกด้วยจ้า ว่าฟอนต์บนภาพนี้คือฟอนต์อะไรอ่ะจ๊ะ อยากรู้มากกกก  (อิอิ)
ของเจ๊ฟ้าครับ http://www.f0nt.com/author/dontworry/

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 (แจ๋ว แจ๋ว) ขอบคุณจ้าาา   (แจ๋ว แจ๋ว)
โหลดมาแล้ว ใช้ไม่ได้จ้า แงๆๆๆ  งง
ถามให้ละเอียดแล้วจะช่วยได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โหลดมาได้นะคะ นำไปลงใน FONT แล้ว แต่พอเวลาพิมพ์ ตัวอักษรไม่เป็นเหมือนแบบอ่ะค่ะ
จับภาพมาให้ดูหน่อยครับ ไม่มีข้อมูลอะไรเลย (เช่นชื่อโปรแกรม ระบบ ฯลฯ) เลยไม่รู้จะช่วยยังไง

คืออย่างนี้ค่ะ ใช้โปรแกรม word 2010 กับ photoshop cs5 พอจะใช้ฟรอนต์นี้ จะเปลี่ยนเป็นพิมพ์ภาษาไทย มันจะดีดไปฟรอนต์ชื่ออื่นเลยอ่ะค่ะ ส่วนภาษาอังกฤษเลือกฟรอนต์นี้ก็พิมพ์ได้ค่ะ
แสดงว่าใช้ใน MS Office ไม่ได้ครับ

แล้วจะใช้กับอะไรได้อ่ะคะ มีวิธีแก้ไขป่าวคะ
อ่านข้างบนแล้วไม่ค่อยเข้าใจ คือใช้ใน Word ไม่ได้ แต่ Photoshop ได้ใช่ไหมครับ

ใช้ทั้ง 2 โปรกแกรมเลยค่ะ ทั้ง word ทั้ง photoshop แต่ออกมาเหมือนกันเลย คือถ้าเปลี่ยนเป็นพิมพ์ไทยถึงแม้ว่าจะเลือกฟรอนต์นี้แล้วก็จะดีดไปเป็นฟรอนอื่นเลยอ่ะค่ะ
แปลก (เหงื่อแตกพลั่ก)

จนกระทั่งตอนนี้ก็ยังเจอปัญหานี้อยู่ใช่ไหมครับ
ต้องบอกก่อนว่าถ้าลงฟอนต์เสร็จแล้วค่อยเข้าโปรแกรม (ถ้าเข้าอยู่แล้วให้ออกแล้วเข้าใหม่)
กับอีกเรื่องคือฟอนต์นี้ถ้าจำไม่ผิดมันจะใช้ได้แค่บางโปรแกรม (จำไม่ได้ว่าโปรแกรมไหน)

ลองดูข้อแรกก่อนนะครับว่าตอนนี้ยังเจอปัญหาอยู่หรือเปล่าจ้ะ

ลองทำตามที่แนะนำแล้วจ้า ยังมีปัญหาเหมือนเดิมจ้า  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ลองเล่นในเครื่องเพื่อนดูครับ ว่าได้ไหม ฮือๆ~

หน้า: [1]