หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาฟอนต์ตก  (อ่าน 4888 ครั้ง)
คือผมสงสัยว่าปัญหาฟอนต์ตกแบบนี้

แก้อย่างไรเหรอครับ ผมใช้ฟอนต์ Tahoma ขนาด 11 None ครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปอลิง . ผมก็โหลดฟอนต์จากที่นี่มาเยอะแล้ว แต่ไม่มีโอกาสขอบคุณซักที ขอบคุณมากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ย. 2012, 14:24 น. โดย Lector » บันทึกการเข้า
ตัวที่ผมใส่สีแดงไว้คือตัวปัญหานะครับ ^[+++]^
ตกในโปรแกรมไหนคะ

PhotoShop ครับ  ลันล้า
ฟอนต์ Tahoma ใช่ไหมครับ
เข้าใจว่าสคริปต์(ภาษาไทย)ของฟอนต์นี้ไม่เป็นมิตรกับโปรแกรมนี้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วมีวิธีแก้หรือป่าวอ่ะครับ ?
คงต้องใช้ฟอนต์อื่นไปเลยครับ
หรือถ้าวิธีขี้โกงก็พิมพ์ใน Notepad แล้วจับหน้าจอ เอามาวาง fuc yea

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คงต้องใช้การโกงซะแล้วละครับ โฮ่ ๆๆๆๆๆๆๆ //แสยะยิ้ม
กำ วิธีนั้นใช้ไม่ได้อ่ะครับ  ฮือๆ~
ทำไมครับ

ฟอนต์มันก็จะตกเหมือนเดิมครับ
พิมพ์ในโน้ตแพดก็ยังตกเหรอคะ

ใช่ครับ พิมพ์ในโน้ตแพดแล้วก๊อปมาวางก็ยังตกครับ
หมายถึง คงต้องพิมพ์ในโน้ตแพด
แล้วค่อยจับหน้าจอมา เป็นรูป ไปวางในฉอปอีกทีค่ะ
ถึงพิมพ์แล้วก็อปมาวางมันก็จะมีปัญหาที่สคริปต์ของฟอนต์อยู่ดี

หน้า: [1]