หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่สามารถลง Font ใน แมคได้  (อ่าน 2072 ครั้ง)
พอดีผมได้โหลดหลายไฟล์ ที่เป็น .ttf ไม่สามารถลงได้ครับ

ตอนลง Font มันขึ้นเป็น สัญญาลักษ์ แทน

แต่ถ้าเป็นไฟล์ นามสกุล .otf จะสามารถลงได้ครับ

ขอบคุณครับ
ผม os 10.6.8 ลงได้ปกติทั้ง otf ttf นะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ของผมเป็น Mountain Lion อ่ะครับ

บ้าง ttf สามารถลงได้ แบบ 1 ใน 10

แต่ ttf ที่โหลดจากเว็บนี้ ไม่สามารถ ลงได้ซักอันเลยครับ

เอ แปลกใจ ผมก็ใช้รุ่นเดียวกันครับ ลงได้ปกตินะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]