หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: การนำ font ของ Adobe ไปใช้ในเชิงธุรกิจ  (อ่าน 3680 ครั้ง)
ผมกำลังทำ online store ของผมเองอยู่ครับ
ผมมีข้อสงสัยดังนี้:

1.  Adobe Creative Suite ของแท้ มีแถม fonts มาให้หลายตัว จริงหรือไม่ครับ?

2.  fonts ที่แถมมา (จากข้อ1) จะเอามาใช้ทางธุรกิจได้หรือไม่ครับ เช่น เอามาใช้กับ โลโก้, โฆษณา, นามบัตร, ฯลฯ

3.  ถ้ามีคนมาจ้างผมออกแบบโลโก้ หรือ นามบัตร ผมสามารถใช้ font ของ Adobe ออกแบบให้ลูกค้าของผมได้เลย โดยไม่ต้องเสียค่า font เพิ่มอีกใช่หรือไม่ครับ?

ขอบคุณมากครับ
1. ใช่ครับ ได้เพียบเลย
2. ได้ครับ
3. ใช่ครับ (ที่จริง license การเอาไปทำโลโก้นั้น ส่วนมากคนทำฟอนต์เขาจะหวง ไม่ให้ใช้ครับ แต่คิดว่าในเคสนี้น่าจะนิดหน่อยเกินไปที่ Adobe จะว่าอะไรครับ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณมากๆครับ :)
หน้า: [1]