หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวีดิจิตอล  (อ่าน 55501 ครั้ง)
น่าสนใจ HD player เจ๊งไปปีกว่าแล้ว  กรี๊ดดดดด
ตอนนี้เสียบเสาเสร็จไรเสร็จ ไม่มีสัญญาณครับ fuc yea
เลยยังดูไม่ได้ ฮ่าๆ ฮือๆ

เสาที่ใช้เป็นไอ้แบบเสาภายใน 359 บาทนั่นน่ะ search ไม่เจอสักเม็ดเดียว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตั้งค่าที่กล่องให้มันปล่อยไฟเลี้ยงเสาด้วย
สายยาวพอไหมครับ ลองวางเสาไว้นอกหน้าต่างหรือชานบ้านดูครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ตอนนี้ลองแสกนใหม่ดูได้ครบเลย ชัดแจ๋ว
ใครอยากได้ลองหาตามเว็บดูนะ เห็นพี่ที่รู้จักบอกมีโปร
2590 แถม iptv ไปลองใช้เดือนนึงด้วย

กล่องนี้มันรันไฟล์ 3D ได้ด้วยนะ แต่ไม่เคยลอง ทีวีดู 3D ไม่ได้
ว่าจะไปหา splitter ไม่ก็ตัวบูสสัญญาณ แบบที่เข้า 1 ออก 2
เผื่อไว้ดูเคเยิ้ลท้องถิ่นด้วย ตอนนี้อยากดูต้องถอดสลับสายอากาศไปมา

สนใจตัวนี้อยู่ไม่รู้มีใครเคยลองมั้ย

http://www.donaus.com/main/index.php/สินค้า/product/43-กล่องขยายสัญญาณทีวีดิจิตอล-donaus-dvb-t2
ตั้งค่าที่กล่องให้มันปล่อยไฟเลี้ยงเสาด้วย

เลี้ยงแล้วๆ

สายยาวพอไหมครับ ลองวางเสาไว้นอกหน้าต่างหรือชานบ้านดูครับ

เดี๋ยวไว้ลองพรุ่งนี้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพิ่งเห็นว่าที่บ้านได้คูปองแล้ว
ละโว้มาครึ่งปี ตอนนี้เอากล่องอะไรดีครับ
บวกเงินได้

กล่องที่ได้มา (จำยี่ห้อไม่ได้แล้ว) เคยเปิดดู 1 ครั้งวันที่ได้นั่นแหละ
แล้วก็วางไว้ไม่เคยเปิดอีกเลย ฮ่าๆ ฮือๆ

กล่องที่ได้มา (จำยี่ห้อไม่ได้แล้ว) เคยเปิดดู 1 ครั้งวันที่ได้นั่นแหละ
แล้วก็วางไว้ไม่เคยเปิดอีกเลย ฮ่าๆ ฮือๆ
รับชมได้กี่ช่องครับ ถึง 30 ช่องไหมครับ ?  ลันล้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2015, 11:11 น. โดย คุณชาย ( 737 ) » บันทึกการเข้า

เพิ่งเห็นว่าที่บ้านได้คูปองแล้ว
ละโว้มาครึ่งปี ตอนนี้เอากล่องอะไรดีครับ
บวกเงินได้
เท่าที่ลองมานะครับ ผมแลก Family DR-111 เพิ่มเงินไป 200 มั้งครับ ไม่ได้เสา เลยตัดสินใจ
ซื้อเสาอากาศแบบนอกอาคาร ส่วนบ้านป้าไปแลก AJ บ้านเพื่อนพ่อแลก Samart โดยรวมเท่าที่ดูลูกเล่น
ไม่ได้ต่างกันมากเลย

ที่เพิ่มตังค์ของ Family เพราะอยากได้ตัวเลขดิสเพล์ยที่ตัวกล่อง กับเป็นกล่องฝาเหล็กมีแหล่งจ่ายไฟในตัว
ที่ตัวกล่องมีปุ่มกดปิด/เปิด เปลี่ยนช่อง แต่ก็เท่านั้นเองครับ เวลาใช้งานกดรีโมตดูช่องจากหน้าจอ  น้องดำ

Family AJ Samart เมนูเข้าใจง่าย ใช้งานง่ายครับ แต่ระวังเรื่องเสาอากาศนิดนึงครับ ถ้าไม่ใช่เสาแอคทีฟ
ก็ควรปิดการจ่ายไฟของกล่องเสียก่อนต่อเสาอากาศ จะเป็นการเซฟตี้ให้กล่องครับ

ปล. ในกทม. บางพื้นที่ติดตั้งก็ยังมีปัญหารับชมไม่ได้ทุกช่อง ทุก MUX ถ้าในต่างจังหวัดต้องลองเข้าเว็บ
http://dtvservicearea.nbtc.go.th/webpeople/ เพื่อเป็นไกด์ไลน์ในการติดตั้งเสาอากาศ ถ้าห่างจาก
สถานีส่งมากๆ แนะนำเสาอากาศอีมากๆ เข้าไว้ครับ 9E , 14E , 27E แล้วแต่กำลังทรัพย์และหาได้ครับ

รับชมได้กี่ช่องครับ ถึง 30 ช่องไหมครับ ?  ลันล้า

จำไม่ได้ครับ น่าจะไม่ถึง เพราะบ้านเป็นตึกแถว มันบังคลื่นกันครับ
(ซึ่งที่จริงคลื่นมันควรพอนะ ถ้าบ้านนี้ไม่ได้ บ้านอื่นก็คงไม่ได้อีกเยอะ)

ที่ห้องใช้ของ SOKEN เพิ่มตังค์อีก 300  ใช้เสาก้างปลาธรรมดาๆ จากร้าน 20 บาท

สัญญาณขึ้นเต็ม MUX 80% ขึ้นทุกช่อง แต่บางทีก็ดูได้บ้างไม่ได้บ้าง  ว่าจะลองหาเสาภายนอกมาใช้ ก็ยังไม่ได้ทำ เพราะเอาจริงๆ ก็ไม่ได้ดูมันเท่าไหร่

อืมมม...
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]