หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: [solved] สั่งให้ gotoAndPlay แล้วตามด้วย loadMovieNum ?  (อ่าน 4581 ครั้ง)
คือจะส่งงานแฟลชเป็นพอร์ตแบบให้อาจารย์ครับ (ตื่นเต้นเหงื่อไหลมากๆ มึนกับโค้ด (เหงื่อแตกพลั่ก))
แนวคิดคือพอกดปุ่มปุ๊บ ปุ่มจะเด้งหายไปออกจากจอ(ตามภาพคือเริ่มจากคีย์เฟรมที่ 25) แล้วโหลดไฟล์ .swf ขึ้นต่อเลย

ทีนี้ผมลองเขียนโค้ดอย่างในภาพข้างล่างครับ เหมือนมันจะข้ามคำสั่ง gotoAndPlay ไป loadMovieNum เลยครับ

พี่ๆมีแนวทางเขียนโค้ดอย่างไรบ้างครับ อ๊าง~

// อัพเดต //
ตอนนี้ได้หล่ะครับ.. สร้างซีนสำรองแล้วลากเฟรมที่ 25 ต้นไปเข้าซีนนี้ ใส่loadMovieNumไว้คีย์หลังสุด แล้วปุ่มในซีนแรกก็ลิงค์มาที่ซีนสำรองนี้  กรี๊ดดดดด (ได้แนวทางเขียนโค้ดจากพี่ในนี้แหละครับ ปลื้ม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2013, 21:52 น. โดย inatmon » บันทึกการเข้า

จบข่าว กร๊าก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: [1]