หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: ครัว ..... ไอ้วิค!!!!!!!  (อ่าน 28507 ครั้ง)
 กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ขุด

เอามารวม ๆ กันอีกที หลังจากไม่ได้ลงน๊าน นาน

จะแยกเป็นร้านอาหารที่ไปกิน กับทำเองออกจากกันนะจ๊ะ

อันนี้จากร้าน ปิ่นโต บาย จักร อยู่พัฒนาการ 44 ครับ
ตามเจอจากไอจี แล้วเห็นเมนูน่ากินมาก บางเมนูไม่มีทั่วไป ต้องไปลองกินเอง

ชอบ ๆ

There's only one "Jack Russell"
อันนี้จากร้าน ต้องตา ปูดอง อยู่ศรีวรา ทาวน์ อิน ทาวน์นะครับ เปิดช่วงเย็น ๆ

ปูดองซี้ดมาก แต่คนไม่กินเผ็ด ร้องไห้แน่นอนครับ เพราะพริกงี้เต็มไปหมด  ฮือๆ~

There's only one "Jack Russell"
มาถึงร้านอาหารญี่ปุ่นรสชาติดี ราคาไม่แพงกันบ้างครับ

Haruichi เหม่งจ๋ายครับ

และจบท้าย (สำหรับการไปกินนอกบ้าน) กับร้าน AMSA เป็นอาหารสไตล์เมดิเตอร์เรเนียน

ร้านนี้อยู่บน ถ. สีลมนะครับ ไม่ไกลจาก Burger King

อันสุดท้ายนี่ชอบมาก เพราะเป็นไก่ย่าง (จำชื่อเมนูไม่ได้ครับ) เสิร์ฟพร้อม Greek Salad ซึ่งชอบมาก และขนมปังพีต้าอบ กับซอสอะไรซักอย่าง ซึ่งพอจิ้มแล้ว โหยอร่อยสุด ๆ  กึ๋ยๆ

:หิว: เผลออ่านร้านปูดอง อยู่ศรีราชา  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 กร๊าก

หมึกวงๆ ทอดนั่น น่าโดนยิ่งนัก  กรี๊ดดดดด
หมึกวงๆ ทอดนั่น น่าโดนยิ่งนัก  กรี๊ดดดดด

อร่อยมากพี่ หยดน้ำมะนาวฝรั่งลงไปนิดหน่อยละมันสดชื่นขึ้นอีก

ิจิ้ม ตาต้า ซอส (ใช่มั้ย ไม่แน่ใจนะครับ) ยิ่งอร่อยไปอีกแบบ

เสียอย่างเดียว แพงไปนิด สำหรับการกินบ่อย ๆ

อืมมมมห์

ปิ่นโตบายจักรนี่อยากไปลองกินมาก แต่ยังไม่มีโอกาสเหมาะ
ซื้อหนังสือของเขามาอ่านด้วย
คราวหน้าคิดว่าไม่น่าพลาด

ต้องตาปูดอง ส่วนตัวเฉยๆ ล่ะ
คุณภาพปูยังไม่ถึงขั้น อาศัยน้ำจิ้มกลบทุกสิ่งอย่าง 
กินกับเบียร์เย็นๆ ก็พอไปได้  กร๊าก
ปิ่นโตบายจักรนี่อยากไปลองกินมาก แต่ยังไม่มีโอกาสเหมาะ
ซื้อหนังสือของเขามาอ่านด้วย
คราวหน้าคิดว่าไม่น่าพลาด

ต้องตาปูดอง ส่วนตัวเฉยๆ ล่ะ
คุณภาพปูยังไม่ถึงขั้น อาศัยน้ำจิ้มกลบทุกสิ่งอย่าง 
กินกับเบียร์เย็นๆ ก็พอไปได้  กร๊าก

อยากให้พี่ได้ลองครับ อร่อยมากสำหรับผมครับ แถมวัตถุดิบบางตัวก็เพิ่งเคยได้ยินนี่ละครับ

พี่จักรแกเขียนหนังสือด้วยเหรอฮะ หนังสือชื่ออะไรครับพี่  ไหว้

หน้า: 1 2 3 [4]