หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์อัตลักษณ์มหาวิทยาลัยศิลปากร  (อ่าน 42436 ครั้ง)
  • ชื่อฟอนต์ : SILPAKORN70yr
  • ผู้ออกแบบ : ไพโรจน์ ธีระประภา (โรจ สยามรวย)
  • http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,21666.0.html
  • ข้อมูลการติดต่อ : www.facebook.com/r0jsiamruay, arwinemon@gmail.com, www.facebook.com/arwinemon

• ฟอนต์อัตลักษณ์ของมหาวิทยาลัยศิลปากร ในโอกาสครบรอบ 70 ปี มหาวิทยาลัยศิลปากร ออกแบบโดยได้แรงบันดาลใจจากตัวอักษรประดิษฐ์ของกรมพระยานริศรานุวัติวงศ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2013, 15:50 น. โดย arwinemon » บันทึกการเข้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2013, 15:48 น. โดย arwinemon » บันทึกการเข้า
ฟอนต์อัตลักษณ์มหาวิทยาลัยศิลปากร เนื่องในโอกาสครบรอบ 70 ปี มหาวิทยาลัยศิลปากร
ออกแบบโดย ไพโรจน์ ธีระประภา (โรจ สยามรวย) มี 2 แบบ คือ SILPAKORN70yr (2 น้ำหนัก Regular, Italic) และ SILPAKORN70New (4 น้ำหนัก Regular, Italic, Shadow, Shadow Italic)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2013, 10:40 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า
สวยอีกแล้ว  โวย กรี๊ดดดดด

นักเขียนการ์ตูนรายปี
กราบพี่โรจงามๆ 3 ที  ไหว้  ไหว้  ไหว้
โอ๊ยๆๆๆๆๆ อ๊าก ฮือๆ

ขอ อ.โรจนี่อาจารย์แกเคยเอาฟอนต์มาไว้แถวนี้อยู่แล้ว เดี๋ยวใส่ในชื่อเดียวกันเลยได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตัวบนนี่ขนลุกเลยครับ เห็นมาแต่โบราณเลย

อาจารย์มี specimen ใหญ่ๆ ไหมครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เดี๋ยวแปะให้ครับ
อ่า ยังไงดีคับแอน พอดีผมโทรคุยกะพี่โรจว่าจะปล่อยฟอนต์ 2 ตัวนี้ที่ f0nt.com เพราะอธิการบดีอนุมัติแล้ว พี่โรจแกก็บอกว่าให้ผมปล่อยได้เลย เพราะแกก็ยังไม่มีเวลามานั่งทำ หรือให้พี่โรจมาปล่อยเองดีครับ ที่จริงก็อยากให้พี่ปล่อยจากชื่อพี่โรจเองเหมือนกันคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2013, 13:34 น. โดย arwinemon » บันทึกการเข้า
ไม่มีปัญหาครับ เดี๋ยวยังไงปล่อยในนามจารย์โรจก็ได้ครับ ระบบมันตั้งให้ปล่อยในชื่อใครก็ได้เลย เจ๋ง

มีลิงก์ของ อ.โรจ ที่เขียนถึงที่นี่ด้วย กรี๊ดๆ (กดที่ภาพ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ย. 2013, 12:07 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ขออนุญาตอาจารย์เพิ่มเติมข้อความและอาร์ตเวิร์กบางส่วนนะครับ (ที่สีเขียวๆ นั่นแหละๆๆ)
บัดนี้ฟอนต์ได้ถูกปล่อยออกอากาศแล้วจ้า

http://www.f0nt.com/release/silpakorn-identity-fonts-silpakorn70yr-silpakorn70new/

ชอบภาษาอังกฤษมาก
ขอบคุณนะคะ  กรี๊ดดดดด

เท่ที่สุดในจักรวาลลลล กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: [1]