หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ WDB Charoenkrung ครับ  (อ่าน 3736 ครั้ง)
เปรยๆ ไว้พักใหญ่ๆ แล้วว่าจะเอาบางนามายัดหัว แล้วพอเอามาปรับนั่นนิด นู่นหน่อยก็ออกมาเป็นแบบนี้ครับ
ดูไม่เหมือนไม่ค่อยเหลือเค้าบางนาเลย  ง่ะ
แต่ก็ถือเป็นฟอนต์พี่ ฟอนต์น้องกันได้เนาะ  กรี๊ดดดดด

ยังเน้นความเรียบง่าย ใช้ง่าย เป็นมาตรฐาน ไม่มีลูกเล่นอะไรมากครับ ถือว่าฝึกมือกับของปกติก่อน เดี๋ยวตัวรั่วๆ จะตามมาทีหลังฮะ  ลันล้า

เชิญดาวน์โหลดเอาไปทดสอบตามลิงค์นี้เลยฮะ - http://sdrv.ms/1hjYRfi

อัพเดตใหม่ครับ 0.2 http://sdrv.ms/1atC4sB

ยังไงก็ขอรบกวนขอคอมเมนต์ คำแนะนำเช่นเคยครับ ขอบคุณมากครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2013, 19:35 น. โดย wdbank » บันทึกการเข้า

Worachet Deeyai
Twitter: @wdbank
กรี๊ดดดดด โอ๊ย เอาเป็นตัวเนื้อก็สวยครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้โหลดนะ แต่เท่าที่สังเกต ตัวอักษรที่มีจงอยยื่นไปในอากาศไกลๆ อย่าง า หรือ ง หรือ ว (หรือตัวอื่นๆ)
น่าจะต้องปรับช่องไฟหลอกด้านที่มันยื่นให้หดเข้ามามากกว่าเพื่อนนะครับ จะได้ไม่ดูโล่งโบ๋โจ๋

แล้วก็ สระ แ ช่องไฟระหว่างขาซ้ายกับขาขวามันน่าจะปรับให้ห่างกันอีกนิด
ไม่ต้องถึงกับช่องไฟระหว่างตัวอักษรหรอก แต่เวลาอ่านผ่านมันจะไม่เป็นก้อนน่ะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กรี๊ดดดดด โอ๊ย เอาเป็นตัวเนื้อก็สวยครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้โหลดนะ แต่เท่าที่สังเกต ตัวอักษรที่มีจงอยยื่นไปในอากาศไกลๆ อย่าง า หรือ ง หรือ ว (หรือตัวอื่นๆ)
น่าจะต้องปรับช่องไฟหลอกด้านที่มันยื่นให้หดเข้ามามากกว่าเพื่อนนะครับ จะได้ไม่ดูโล่งโบ๋โจ๋

แล้วก็ สระ แ ช่องไฟระหว่างขาซ้ายกับขาขวามันน่าจะปรับให้ห่างกันอีกนิด
ไม่ต้องถึงกับช่องไฟระหว่างตัวอักษรหรอก แต่เวลาอ่านผ่านมันจะไม่เป็นก้อนน่ะครับ

เดี๋ยวจักจัดการปรับ และอัพโหลดตัวใหม่ให้ลองกันฮะ  ลันล้า

ตอนแรกคิดว่าทำตัวเดียวแล้วจะพอ แต่ไปๆ มาๆ มันยังมีอะไรลึกล้ำอีกเยอะ ปัจจุบันยังไม่มั่นพอจะทำให้ลูกค้าเลยครับ

ยิ่งเห็นฟอนต์ตัวใหม่ๆ ของเหล่าโปรในบอร์ดด้วยแล้ว  อู้ย.. + ไปเห็นตัวบางนามีคนเอาไปใช้แล้วเลยเกิดลูกฮึด  หื่น

Worachet Deeyai
Twitter: @wdbank
ขออภัยที่ขุดนะครับ พอดีเห็นว่าไฟล์โหลดไม่ได้ครับ
หน้า: [1]