หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามหน่อย ฟอนต์นี้ฟรีหรือเปล่า  (อ่าน 2657 ครั้ง)
สวัสดีครับ มีข้อข้องใจเกี่ยวกับ font Aksaramatee  คืออยากถามว่า ฟอนต์ตัวนี้ เราใช้เพื่อ commercial use ได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2014, 14:47 น. โดย dreamman123 » บันทึกการเข้า
ดูชื่อฟอนต์น่าจะเป็นฟอนต์ไทย ใช่มั้ยครับ มีอยู่ในเครื่องเรียบร้อยแล้วตั้งแต่ซื้อโน้สบุสมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2014, 14:48 น. โดย dreamman123 » บันทึกการเข้า
http://th.wikipedia.org/wiki/ฟอนต์เพื่อชาติ

แอบอ้าง
อักษราเมธี (Aksaramatee) โดย ไพโรจน์ เปี่ยมประจักพงษ์ และ บวร จรดล

ฟอนต์เพื่อชาติ เป็นการประกวดไทป์เฟซอักษรไทยเพื่ออุตสาหกรรมการพิมพ์ จัดโดยชมรมการจัดพิมพ์อิเล็กทรอนิกส์ไทย (Thai Electronics Publishing Club: TEPCLUB) เมื่อ พ.ศ. 2545-2546 ด้วยจุดมุ่งหมายเพื่อให้แบบอักษรเป็นตัวพิมพ์มาตรฐาน สำหรับใช้เป็นตัวพิมพ์ในเนื้อหาข้อความ และเผยแพร่สู่สาธารณชนโดยไม่คิดค่าใช้จ่าย

ใช้ประกอบงานสิงพิมพ์ได้ครับ

Today you , Tomorrow me.
ขอบพระคุญมากๆครับ ยิ้มน่ารัก
หน้า: [1]