หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา GCKrisda  (อ่าน 2201 ครั้ง)
ยังไม่ได้แนะนำตัวเลย แหะๆ  ฮิ้ววว ขอตรงนี้ก่อนแล้วกันนะครับเพราะด่วนมาก

ฟอนต์ GCKrisda นี่เขาขายที่ไหนครับขอแหล่งหน่อย ผมเสิร์ชไปเจอแต่หน้าวิทยานิพนธ์ของศิลปากร
หรือไม่งั้นก็มีฟอนต์อะไรที่หน้าตาใกล้เคียงไหมครับ
และหน้าตาฟอนต์นี้เป็นไงเผื่อจะได้หาฟอนต์ที่หน้าตาใกล้เคียงกัน เพราะงานที่ผมแก้เขาไม่ได้Create outline ไว้(งานตั้งแต่ 15 ปีก่อน ขุดจากCD ละครับ เฮ้ย!?)

ขอบคุณมากสำหรับทุกคำตอบครับ
โอ้ ชื่อยังไม่เคยได้ยินเลยครับ ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จริงเหรอคับ  เฮ้ย!?

[imghttp://][/img]
เอามายืนยันว่าผมไม่ได้ตาฝาดคนเดียว ฮือๆ~
หมายความว่าเพิ่งเคยได้ยินน่ะครับ กร๊าก

แต่คงไม่ได้แพร่หลายเท่าไหร่ เพราะผมก็ค้นตามไปดูเหมือนกันและพบว่ามีใช้ แต่ไม่ได้ขายหรือแจกจ่ายน่ะครับ (คงใช้กันภายในองค์กร)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก็คิดเหมือนกันอ่ะครับ ก็ไฟล์นี้มันตั้งกะปี 43 แล้วอ่า  ง่ะ
ปล่อยตกเลยคับ ผมได้Artwork มาละ คงพอคุ้ยตัวหน้าตาคล้ายๆกันได้

ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ ยิ้มน่ารัก
อยากเห็นตัวอักษรของฟอนต์นี้ครับ เปิดไฟล์ให้ดูได้ไหม?

ไม่รู้ที่มาของฟอนต์ชุดนี้ฮะ

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
ครับ หน้าตาแบบนี้เลย

ไฟล์งานมันเป็นภาษาต่างด้าวไปแล้วครับ คงให้ดูไม่ได้(เพราะไงก็คงดูไม่รู้เรื่องอยู่ดี แฮะๆ)
ที่เหลือก็มีแต่ตัวปริ้นของมัน ซี๋งให้ดูไม่ได้จริงๆ
หน้า: [1]