หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ลิขสิทธฺิ์ font EAC  (อ่าน 4764 ครั้ง)
พอดีผมทำงานโรงพิมพ์อยู่ อยากทราบว่า font EAC เช่น EACPemai มีลิขสิทธิ์ไหมครับ แล้วฟรีไหมครับ
สามารถใช้ในการพาณิชย์ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ งง
ฟอนต์ EAC ได้ยินมาว่าเป็นฟอนต์คอมพิวเตอร์ไทยชุดแรกๆ เลยนะครับ
ออกแบบโดย อ.มานพ ศรีสมพร ในช่วงประมาณปี 2528-2530
เรื่องสิทธิ์อนุญาตนี่ ไม่แน่ชัดครับ แต่ฟอนต์ EAC Pimai ได้ถูกปรับปรุงให้เป็นฟอนต์ต่างๆ มาหลายชื่อด้วยกัน

เช่น
Browalia New/UPC
TF Pimai
MN Pimai
ฯลฯ

อ่านมาจากบทความของ อ.ปริญญา นะฮะ
หน้า: [1]