หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ไทยที่สระ -ะ เป็นตัวกลมๆ  (อ่าน 2890 ครั้ง)
หาฟอนต์ไทยที่สระ -ะ จะเป็นตัวกลมๆ มีแต่หัวไม่มีหางอ่าครับ
น่าจะเป็นฟอนต์เก่ามากๆ เพราะเจอจากปกแผ่นเสียงของปี 2529
เพราะงั้นเลยอยากทราบว่ามีฟอนต์อะไรที่มีสระ -ะ เป็นแนวนั้นบ้างเผื่อจะเอามาใช้ทดแทนได้น่ะครับ

ขอบคุณมากครับ ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2015, 17:13 น. โดย Tsuchinoko » บันทึกการเข้า
ปี 2529 รู้สึกว่าสมัยนั้น จะเป็นยุคหัวเลี้ยวหัวต่อ ระหว่างแบบอักษรลอก กับแบบอักษรดิจิตอลนะครับ

สมัยนั้นมีฟอนต์ดิจิตอลอยู่ไม่กี่เจ้าเท่านั้น เช่น EAC, DB

ใช่ตัวนี้หรือเปล่าครับ ผมนึกถึงเจ้าตัวนี้เป็นลำดับแรกเลย

http://dbfont.biz/dbmanoptica.php หมดนี้สามพันกว่าๆ ไม่แพงเลย

ปล.ผมเกิดไม่ทัน
โอ้วววววววววววววววววววววววว ขอบคุณมากครับ!!!!!!  ไหว้

ไอ้ผมนั่งหาหัวฟูอยู่ 3 วันไม่เจอแม้แต่เงา  ฮือๆ~ กราบรัวๆ เลยได้ไหมครับ!!!
หน้า: [1]