หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์สำหรับ เขียนโปรแกรม  (อ่าน 3609 ครั้ง)
ปรกติเวลาเขียนโปรแกรม ใน Editor หรือ IDE ต่างๆจะนิยมใช้ Courier, Courier new หรือ Lucida Console

ปัญหาคือ สองตัวนี้แสดงผลคอมเม้นภาษาไทยไม่ได้ ซึ่งผมชอบคอมเม้นไว้เป็นภาษาไทย

คำถามคือ มีฟอนต์ไทย ที่มีส่วนของตัวอังกฤษ แบบ Courier, Courier new หรือ Lucida Console ไหมครับ ขอบคุณครับ  อืมมมมห์

<center>สวีดัด</center>
Arundina sans mono พอไหวไหม
มีฟอนต์ไหนเหมือน Courier อีกบ้างครับ

<center>สวีดัด</center>
ค้นใน google เจอ courier monothai แต่ไม่ทราบสิทธิ์อนุญาต
consolas น่าจะมีไทยนะครับ ถ้าจำไม่ผิด

เว็บส่วนตัว www.ijiryu.com
หน้า: [1]