หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: Oh My Cost! แอพบันทึกรายจ่ายด้วยสติ๊กเก้อ  (อ่าน 8454 ครั้ง)
สวัสดีครับผม
พอดีได้ทำแอพขึ้นมาครับผม เป็นแอพจัดการค่าใช้จ่ายแบบง่ายๆไม่เวียนหัว โดยใช้สติ๊กเก้อร์แทนคำบรรยายใดๆที่เราจะต้องมานั่งจดน่ะคับ
https://itunes.apple.com/th/app/oh-my-cost/id1077767842?mt=8

ลองโหลดมาเล่นกันนะครับ

สร้างaccountได้หลายๆอัน เอาไว้แยกบัญชีนู้นนี้

มีไอค่อนให้เลือกบันทึกเล่นมากมายหลายล้านแบบ

ตั้งbudgetในแต่ละเดือนได้ด้วยนะค้าบ โหลดฟรีโลดค้าบ ขอบคุณค้าบ
http://ohmycost.com/
https://www.youtube.com/watch?v=HKTtt9CQ7tk

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
โอ้ว กำลังหาพอดี  หื่น
ขอบคุณหลายๆเด้อครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ขอบคุณลุงอ๋ามากเลยค้าบบบ คริคริ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
แอปน่ารักดี เห็นมีโปรโมตรัวๆ หลายที่เลย ขอให้ประสบความสำเร็จนะครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น่ารักมากครับ เดี๋ยวไปโหลดใช้ดูบ้างครับ

There's only one "Jack Russell"
ขอบคุณค้าบบ คริคริ

ซื้อตรงกับผู้ผลิตเลยได้ไหมครับ
แบบว่าโอนตังค์ให้เลย แล้วส่งแอปมาให้ใช้อะไรงี้  อ๊าง~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผมทำ redeem ของ in app ไม่ได้อ่ะครับ  อ๊าง~

พอจะโหลด อ้าว app store นี่นา ไม่มี android เหรอครับ  ฮือๆ~

There's only one "Jack Russell"
ยังไม่มีครับ อนาคตมีแผนว่าจะทำอยู่ครับ

น่ารักกกกกกก  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ลองโหลดมาใช้แล้ว i4 7.0 เล่นไม่รอดงะ จิ้มแล้วแอพดับตลอดเลย (มือถือคงเก่าเอง ฮือๆ~)

แต่โปรโมตให้แล้วเน้อ   หยี

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 กรี๊ดดดดด

งบน้อย
ถ้าขอเสนอให้แยกกลุ่มอาหาร จากอาหารไทยอาหารฝรั่ง
เป็นอาหารแบบที่เรากินนอกบ้าน กับพวกหมูเห็ดเป็ดไก่ของสดที่เราซื้อมาทำเองอย่างงี้จะได้มั้ยอะคะ ยุ่งยากหรือเปล่า
แต่คือตอนนี้ทำอาหารกินเองก็อยากรู้ว่าเราหมดไปกับค่ากินแบบไหนเยอะกว่ากัน

ตอนที่ใช้แอพอื่นเราตั้ง categories เองได้เราก็แยกไว้ รู้สึกว่ามันชัดกว่าอะค่ะ

แต่ตอนนี้คือชอบแอพนี้เพราะไม่ต้องพิมพ์   หยี

เพิ่มๆ ลืมๆ คือพอลงบัญชีไปแล้วมันลบรายการได้อย่างเดียวเหรอคะ แก้เอาได้มั้ย ขี้เกียจเลือกสติ๊กเกอร์ใหม่อะ
แล้วก็ขอแบบบวกเลขได้ด้วยได้มั้ยอะคะ แบบบางทีรายการกลุ่มเดียวกันจะกดบวกให้มันอยู่ด้วยกันต้องไปบวกข้างนอกมาก่อนอะ

นี่เรื่องมากเกินราคาแอปไปหน่อยขออภัยนะฮระ แต่ชอบตรงที่ไม่ต้องพิมพ์เนี่ย คือขี้เกียจมั่ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2016, 07:25 น. โดย ดาม่า » บันทึกการเข้า
ขอบคุณค้าบ
#น้องนานา
iPhone 4 ไม่รองรับครับ ขอโทษทีครับ ได้แค่ 4s ครับผม

#ดาม่า
ตอนนี้ที่มีคือ
1.สลับ categories ได้ อันไหนใช้บ่อยๆเอามาไว้ลำดับแรกๆได้ครับ อยู่ใน setting หน้าแรกมุมบนซ้ายครับ
2.เลือกไอค่อนแล้วเปลี่ยนให้มันไปอยู่ categories อื่นได้ เช่น เลือกร้านสะดวกซื้อแล้วให้มันไปอยู่ในหมวด food แบบนี้ได้ครับ

ที่กำลังจะทำคือ
1.recent category อันไหนใช้ล่าสุด ใช้บ่อยๆ ก็จะรวบรวมไว้ให้ใกล้ๆมือ
2.edit รายการที่ใส่ไปแล้วได้โดยไม่ต้องลบทิ้งแล้วใส่ใหม่ครับ

ขอบคุณทุกคนที่ลองใช้กันนะครับ 

ปล. :12:เวบฟร้อนนี่ก็ยังมีสาวกแวะเวียนกันเข้ามาเรื่อยๆนะคับ เป็นสิบปีแล้วนะคับ 555

หน้า: [1] 2