หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ซ้อนกันแก้ยังไงครับ  (อ่าน 2013 ครั้ง)
คือผมจะลองทำ font อักษรเบรลล์ โดยใช้ Templateของพี่NaipolTemplate

ในโปรแกรม word พิมพ์แล้วก็เห็น เป็นปกติ

พอสั่งพิมพ์ออกมาแล้ว ตัวอักษรมันดันไปทับกัน อักษรที่พิมพ์คือตัว  ก่  ก้  ก๊  ก๋
มีปัญหาแค่ ไม้เอก ไม้โท ไม้ตรี ไม้จัตวาตัวอื่นๆไม่มีปัญหา

ลองปรับระยะห่างในโปรแกรมFontCreator  แล้วก็ยังไม่ได้ผมจะแก้ไขยังไงดีครับ
ถ้าในจอมันแสดงผลออกมาตรง แต่ตอนพิมพ์แล้วผิดพลาด
ผมเดาไว้ก่อน ว่ามันเป็นเพราะกระบวนการพิมพ์
(การแปลงเป็นภาพพิมพ์ของ word หรือเครื่องพิมพ์ หรือ อื่น ๆ - อันนี้เดา)

ได้ลองกับโปรแกรมอื่นหรือยังฮะ ?
ว่าพิมพ์ออกมาแล้วผิดพลาดเหมือนกันไหม ?

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
ลองใน โน๊ตแพด ตัวมันก็ซ้อนครับ
ลองปรับระยะห่างใน Fontcreator ให้มันลอยสูงกว่าตัวอักษรทั่วไปครับ

เว็บส่วนตัว www.ijiryu.com
หน้า: [1]