หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์โอซาก้า-ไทย  (อ่าน 19457 ครั้ง)
ผมได้รับคำตอบจากทางเจ้าของฟอนต์โอซาก้า (Vic Fieger) ต้นตำหรับ แล้วนะครับ
ซึ่งคุณ Vic Fieger ก็ยินดีที่จะให้ทำและเผยแพร่ฟอนต์โอซาก้าฉบับภาษาไทยด้วยครับ

ตัวอย่างเมลที่ผมส่งไปครั้งแรกโดยไม่ได้แนบภาพตัวอย่าง(ตื่นเต้นจนลืมครับ)

และผมส่งเมลตามไปอีกครั้งโดยแนบภาพตัวอย่างไปด้วยครับ

กว่าจะสร้างรูปแบบฟอนต์, กว่าจะแจ้งกับเจ้าของฟอนต์โอซาก้าต้นตำหรับ(Vic Fieger) กว่าจะแจ้งทางพี่สมาน(เคทีสมาน โอซาก้า)
ทั้งหมดนี้กว่าจะได้ไม่ง่ายเลยครับ ต้องขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับสำหรับคำแนะนำต่างๆ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2016, 12:01 น. โดย CC » บันทึกการเข้า

ติดตามผลงานได้ที่ www.facebook.com/cm28design
เจ๋ง สุดยอดครับ
แบบนี้เก็บกระบวนการนี้ไว้เป็นแบบอย่างแนวทางให้กับคนที่จะทำแบบเดียวกันได้อีกเยอะเลย
ดีใจด้วยนะครับ และขอบคุณในความพยายามครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เป็นวิธีที่ถูกต้องตามแบบแผนที่สุดแล้วครับ เจ๋ง

perfectionist
หน้า: 1 [2]