หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้โปรแกรม Fontcreator บ้างขอปรึกษาหน่อ  (อ่าน 5456 ครั้ง)
คือผมใช้โปรแกรม FontCreator 8.0 ใช้สำหรับทำฟอนต์ภาษาอังกฤษกับตัวเลขเท่านั้น อักขระไรไม่ได้เน้นครับ
คือผมมีปัญหาอยากสอบถามดังนี้ครับ
1 เวลาผม EXport ฟอนต์ออกมาแล้วเอาลงเครื่องมันไม่เจอใน โปรแกรม Ai แต่ใน MS Word ใช้ได้ปกติ (แต่ถ้าจะใช้งานจริงก็ใช้ได้แต่ต้องก๊อปข้อความจาก Word ไปวางใน Ai)
2 จากข้อแรก แต่บางครั้งผมทำบางฟอนต์มันกลับหาเจอในโปรแกรม Ai ทั้งที่ผมก็ตั้งค่าอะไรเหมือนกันทุกอย่าง งงเลย
3 แล้วผมเข้าไปดูใน C:/Windows/fonts ตั้งค่าให้โชว์ไฟล์ที่ซ่อนแล้ว ค้นหาดูฟอนต์ที่ตนเองทำ กลับไม่เจอไฟล์ ทั้งที่ลงไปแล้วและก็ใช้ได้ด้วย แต่จะเจอไฟล์ที่ทำ เฉพาะ ที่มันเคยเปิดได้ใน Ai (เข้าใจที่ผมอธิบายมั้ยครับ)
ใครพออธิบายให้ผมเข้าใจได้บ้างครับหรือ การเซ็ตหรือตั้งค่าก็ได้ครับ ที่ผมต้องการแค่ ตัวเลข 0-9 กับ A-Z แค่นั้นครับ มันมีรายละเอียดตรงไหนที่ผมพลาดไป อยากให้ผู้รู้ชี้แนะทีครับ
หน้า: [1]