หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เรื่องลิขสิทธิ์ฟอนต์เพื่อกา  (อ่าน 1764 ครั้ง)
สวัสดีครับ รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ เกี่ยวกับเรื่องฟอนต์ utsaah.ttf ภาษาอังกฤษนะครับ

ตอนนี้ผมกำลังจะผลิตสินค้า เป็นกางเกงยีนส์ ในส่วนของกระดุม ผมต้องใช้ฟอนต์ในการออกแบบ อา์ตเวิร์คเพื่อมาทำชิ้นงานกระดุมจริง

โดย ต้องพิมพ์ชื่อแบรนต์บนกระดุม แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า ไม่ทราบว่า ในกรณีผมนี้ ผมสามารถใช้ฟอนต์ตัวนี้ได้มํีย  ผมเสริช์ดู มันเป็นลิขสิทธ์ของ

ทาง microsoft จึงไม่แน่ใจว่าจะสามารถนำมาใช้ได้หรือไม่ เกรงว่านำมาผลิตจะมีปัญหาลิขสิทธ์ภายหลัง แล้วเคยมีกรณีในแบบที่นำฟอนต์ไปใช้ผลิตสินค้า

แล้วมีปัญหาฟ้องร้องหรือไม่

ขอบคุณมากครับ
เรื่องลิขสิทธิ์รอผู้รู้มาตอบครับ ผมก็ไม่ทราบเช่นกัน
ว่าแต่กางเกงยีนส์ยีนส์แบรนด์อะไรครับ สนใจ โห
ตอนนี้ขอปิดไว้ก่อนครับ ถ้าเรียบร้อยเมื่อไหร่จะขออนุญาตลงมา บอกครับ

ขอบคุณที่สนใจนะครับ กร๊าก  รอท่านผู้รู้อยู่นะครับ รบกวนช่วยตอบทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2017, 12:08 น. โดย dark_presence666 » บันทึกการเข้า
อันนี้ไม่ทราบจริงๆ นะครับ ขออภัย
ทางที่ดีให้สอบถามไปยังไมโครซอฟต์เลยครับถ้าต้องการใช้ฟอนต์นี้จริงๆ
เพราะงานแบรนดิ้งมันคลุมเครือไม่ได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อันนี้ไม่ทราบจริงๆ นะครับ ขออภัย
ทางที่ดีให้สอบถามไปยังไมโครซอฟต์เลยครับถ้าต้องการใช้ฟอนต์นี้จริงๆ
เพราะงานแบรนดิ้งมันคลุมเครือไม่ได้ครับ

ขอบคุณมากๆครับ
หน้า: [1]