หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ปกรณัม | Pakaranam  (อ่าน 6521 ครั้ง)
เคยเห็นปกนิยายแฟนตาซีภาษาอังกฤษจัดไทโปเท่ๆหลายปก พอว่างๆเลยนึกอยากทำฟอนต์กลิ่นอายแฟนตาซีภาษาไทยบ้างค่ะ
ยังไม่เสร็จสมบูรณ์ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ  ไหว้

ตอนนี้มีแค่ภาษาไทยล้วน (ตัวเลขก็ยังไม่มีเลย  ฮิ้ววว)
ไว้ว่างอีกทีค่อยเพิ่มเติม...

ตัวยืดสูง คมแหลม เหมาะสำหรับใช้เป็นดิสเพลย์แบบตัวอักษรใหญ่ๆเน้นๆ

เมื่อต้นปีซื้อโปรแกรม FontCreator มา เพิ่งจะได้ลองใช้
โปรแกรมทำง่ายสะดวกดี ดูตัวอย่างในโปรแกรมว่าเป๊ะแล้ว! แต่ปรากฏว่าพอ Generate font ออกมา พวกสระวรรณยุกต์ เคิร์นนิ่งเบี้ยวหมดเลย เดี๋ยวต้องไปงมว่าพลาดตรงไหน  ฮือๆ~
(ในภาพ เป็นอัตโนมือค่ะ อย่าเพิ่งดูพวกช่องไฟนะคะ ฮ่าๆๆ)

งามขนาดดดดด
สวยมาก เจ๋ง

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ไม่ธรรมดา สวยครับ เจ๋ง

โชว์ห่วยฟอนต์ของผมครับ https://www.facebook.com/jjfontjames/
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด สวย  กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ รักเลย คริคริ คริคริ คริคริ
โห ได้ขึ้นหลายปกแน่เลยครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]