หน้า: 1 ... 362 363 364 365 366 367 368 [369] 370 371 372 373 374 375 376 ... 1665

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงเน้ ใครดูหนังไรกันบ้างอะ  (อ่าน 4975204 ครั้ง)
เส้าหลินสุดยอดองครักษ์พิทักษ์บัลลังก์

เพิ่งรู้ ว่า  หลงจีนวัดเส้าหลิน ก็คล้ายๆกับนินจา ที่ต้องอยุ่คู่บัลลังก์กษัตริย์ เหมือนกัน และแถมเมื่อเสร็จศึกก็ ถูกกำจัดเหมือนกัน     เหลือรอดมาแค่ 5 คน จนเป็นตำนาน อะไรประมาณนี้ 

--------------------------------

กำลังดู The Others คฤหาสนฺ์สัมผัสผวาอยุ๋  เดี๋ยวจบแล้วมาต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2007, 19:16 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไปดูสไปรดี้มา  ปลื้ม ปลื้ม

สนุกดีค่ะ
สไปรดี้ถูกครอบงำโดยเฉาก๋วย  พูดไปแล้วที่ระบายอารมณ์

แต่ส่วนตัวแล้วกิ้วชอบอีกตัวที่เป็นสีดำๆอ่ะค่ะคนละตัวกับสไปรดี้นะ
ปากกว้างดี  กร๊าก กร๊าก   จำได้ลางๆว่าเคยดูตอนเป็นการ์ตูนนะ ไอ้ตัวดำๆเนี่ยไม่รู้ชื่อแฮะ
   สรุปว่าไปดูหนังกลับมาจำชื่อตัวละครตัวใหม่ไม่ได้เลย  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ชื่อ เวนอม ครับ

ในหนังสือการ์ตูนนี่ เป็นตัวละครที่มีรายละเอียดเยอะมาก ไม่รู้ในหนังจะเหลือเท่าไหร่

...

ขอบคุณนะคะ 
เคยมีคนบอกกิ้วแล้วแหละดันลืม  มันนานจัด  กร๊าก

ไม่รู้ซิคะว่ารายละเอียดมากแค่ไหนเท่าที่เห็นก็แค่
เป็นก้อนๆตกลงมาติดกะตัวสไปรดี้ แล้วก็ออกจากตัวสไปรดี้ไปเกาะกับไอ้อีกคน

แค่นี้เองค่ะ

ชอบเวน่อม โดยส่วนตัวอยู่แล้ว   กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เนอะๆๆน่ารักดี   ปากกว้างเชียว

be with you ครับ

หาว่าละโว้ก็ยอมล่ะ

พึ่งดูจบเมื่อกี๊

...

เศร้าจัง แต่ซึ้งนะครับ   ฮือๆ~

แนะนำ ๆ

ปล. ใครเคยดูแล้วเข้าใจหมดมั่ง ผมยังงง ๆ อยู่ว่าตอนไหนเป็นตอนไหน  งง
พยายามจะดูแล้ว แต่ขี้เกียจ
ตกลงสนุกใช่มะคะ หมีโหดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อ่า ... มันจะเนือย ๆ หน่อยอ่ะครับ พูดไม่ค่อยเยอะ

ดูรอบเดียวก็ยังงง ๆ

แต่ผมชอบนะ

...

ไม่กล้ารับประกันว่าสนุกรึป่าว แต่ถ้าอยากร้องไห้แบบซึ้ง ๆ จัดไปครับ!  ฮือๆ~

ชอบเวน่อม โดยส่วนตัวอยู่แล้ว

ชอบเหมือนกันครับ เป็นฟิกเกอร์นี่เท่มาก  กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2007, 21:45 น. โดย d.domino » บันทึกการเข้า
be with you นี่ผมชอบสุดๆเหมือนกันครับ

จำได้ว่าไปดูกับกลุ่มเพื่อน กลั้นน้ำตากันแทบตาย กลัวเสียฟอร์ม อี๋~

สุดท้ายแบบว่า "ไม่ไหวแล้วเว้ยยยยย" น้ำตาแตกกันหมด ฮือๆ~
อยู่หน้าโรงก็บอกว่าชื่อ เวน่อม ในโรงก็ทักอีกว่าชื่อ เวน่อม จำแต่ยิ้มปากกว้าง น่ารักดีอย่างเดียวอะดิ กร๊าก

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
ตะกี้ทำงานไป ดู 2499 ไป
ไม่รู้สิ สมัยดูรอบแรก เฉยๆ ยังไง
ตอนนี้ดูก็ยังเฉยๆ เหมือนเดิมยังงั้น

เข้าใจว่ามันสรางปรากฏการณ์
แต่เราคงไม่จำเป็นต้องซาลซึ้งกับมันอย่างฝืนใจใช่ไหมครับ

ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบเวนอมเหมือนกันครับ ` กรี๊ดดดดด
ตะกี้ทำงานไป ดู 2499 ไป
ไม่รู้สิ สมัยดูรอบแรก เฉยๆ ยังไง
ตอนนี้ดูก็ยังเฉยๆ เหมือนเดิมยังงั้น

เข้าใจว่ามันสรางปรากฏการณ์
แต่เราคงไม่จำเป็นต้องซาลซึ้งกับมันอย่างฝืนใจใช่ไหมครับ

ง่ะ

อารมณ์นี้ยังไม่ค่อยเคยเลยค่ะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
ตีสองแล้ว ปิดโหมดได้แล้วยัยเฟ ชิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ปิดก็ได้  ชิ

Las Noches Rubicundior
หน้า: 1 ... 362 363 364 365 366 367 368 [369] 370 371 372 373 374 375 376 ... 1665