หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 293

ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ตูนในตำนาน ที่น่าจะหาอ่านดู  (อ่าน 1330392 ครั้ง)
ในที่สุดก็ออกจากกะลา หลังจากเข้าฟอนท์มา เลยได้อ่าน
มอนสเตอร์กับพลูโตกับเขาจนได้ โคตรสนุกเลย
เสียดายที่ มอนสเตอร์ ดันซื้อมาแค่เล่ม 1 พออ่านจบ
เล่ม 1 ร้านขายการ์ตูนก็ปิดพอดี เซ็งจิต พรุ่งนี้จะออกไป
ซื้อครบชุด

ปล. มีเรื่องอะไรที่มันๆแบบนี้แนะนำอีกนะคะ กบในกะลา
ตัวนี้อยากเห็นโลกกว้าง

ชอบอ่านแนวไหนล่ะ จะได้แนะนำถูก จริงๆในจู๋นี้ก็มีบอกไว้เพียบเลยนะ
ชอบอ่านแนวที่ไม่ตลาดมาก แต่ก็ไม่แอบแสตร็คมากเกิน
แบบเบอร์เซิร์กนี่ จินตนาการไม่ถึง เลือดสาดก็ไม่ชอบจ๊ะ
ชอบคาแรคเตอร์ตัวเอก กวนประสาทแต่แอบน่ารักนิดนึง
ไม่ก็ฉลาดล้ำเหนือมนุษย์
ไม่ตลาดมาก ไม่แอ๊บแต่กมาก
งั้นตรงเลยครับเรื่องนี้เลย--- สิบห้าหยกๆสิบหกไม่หย่อน

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 เหลือบ ไม่ตลาดจริงๆครับ

i'll walk until i find u.
ไม่ตลาดมาก ไม่แอ๊บแต่กมาก
งั้นตรงเลยครับเรื่องนี้เลย--- สิบห้าหยกๆสิบหกไม่หย่อน

อ่านแล้วค่ะ 6 เล่มจบ ยิ้มน่ารัก
รวมถึงสาวคอซอง กรี๊ดดดดด
มีเรื่องอื่นอีกไม๊
 เอือม
BlackJack ไงสนุก

Design  ครับ  แถมอีกเรื่อง  Hen   ฮิ้ววว

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
การ์ตูนของ อ.โอซามุครับ
- แบล็คแจ็ค
- อะตอม
- สามตาปาฏิหาริย์

แต่ละเรื่องอ่านแล้วจะขี้ราดตกตะลึงเป็นพักๆ
ว่าเขาทำไอ้แบบนี้เป็นคนแรกของญี่ปุ่น เป็นแรงบันดาลใจให้นักวาดการ์ตูนรุ่นหลังขนาดนี้ได้ยังไง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
Design  ครับ  แถมอีกเรื่อง  Hen   ฮิ้ววว

ลุงหมายถึง Desire รึเปล่า?

วันนี้เลยซื้อมอนสเตอร์มาจนครบถึงเล่มสุดท้ายแล้ว
กำลังจะอ่านให้จบคืนนี้ แล้วก็เช่าคุโรมาตี้มา 1 เล่ม
จะลองอ่านดูว่าสนุกไหม

ปล แบลคแจคลองไปเปิดๆดูแล้ว ไม่ชอบการ์ตูนตัวเล็กๆ
แต่ตอนเด็กๆชอบสามตา มากๆ สนุกค่ะ

ปล2 สรุป แอสโตรบอย กับ เจ้าหนูอะตอม กับ อะตอม
นี่มันเรื่องเดียวกันไหม สับสนมาก
ห้ามซื้อเจ้าหนูอะตอมเวอร์ชั่นรีเมกนะครับ
หรือแม้แต่ Black Jack ก็อยากให้อ่านเวอร์ชั่นออริจินัล
ลงนามผู้เขียนว่า Tezuka Ozamu เท่านั้น
แล้วจะได้รู้ว่ายุคก่อนโดราเอมอนมีคนที่คิดอะไรได้ขนาดนี้ด้วยเหรอวะ

เออ วันนี้ไปเดินเซ็นทรัลเวิลด์
เจอร้าน MANGA by playground!
แล้วก็เจอหนังสือชุด BUDDHA ของ อ.โอซามุเหมือนกัน
มีอยู่ 6 เล่มมั้ง แต่เล่มนึงพันกว่าบาทเลยไม่กล้าแง้มดู ไม่รู้การ์ตูนอะไร (เหงื่อแตกพลั่ก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถามนิดนึง มอนสเตอร์เล่ม 18 นี่คืออวสานหรือยัง

แล้วหุ่นยนต์ที่เป็นตัว A B C D สมัยก่อน ที่แต่ละตัวสามารถบิดๆ ให้เป็นหุ่นยนต์ได้เนี้ย
มีความเกี่ยวข้องกับ โกลไลท์ตั้นมั้ยครับ  งง

นั่นไม่เกี่ยวครับ จำได้เคยทำของเล่นออกมาแถมกับ มาม่าด้วย..จำได้ติดตาราคา 25 บาท เพราะแอบแคะกะปุก+เม้มตังแม่ไปซื้อครับ..กลับมาโดนตีเลือดสาด อี๋~

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ถามนิดนึง มอนสเตอร์เล่ม 18 นี่คืออวสานหรือยัง

เล่าล่าสุดของมัน อวสานแล้วจ่ะ

คือจำไม่ได้ว่าเล่มอะไรอวสานอ่ะสิ

แต่monster คนเขียน เค้าเขียนจบชุดแล้วนะ
ชอบอ่านแนวที่ไม่ตลาดมาก แต่ก็ไม่แอบแสตร็คมากเกิน
แบบเบอร์เซิร์กนี่ จินตนาการไม่ถึง เลือดสาดก็ไม่ชอบจ๊ะ
ชอบคาแรคเตอร์ตัวเอก กวนประสาทแต่แอบน่ารักนิดนึง
ไม่ก็ฉลาดล้ำเหนือมนุษย์

อ่าน AKIRA รึยังล่ะครับ
เรื่องอื่นนึกไม่ออกแฮะ
ไม่เห็นมีใครดู ยุทธการใต้สมุทร (silence service) กับตูเลย

หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 293