หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 293

ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ตูนในตำนาน ที่น่าจะหาอ่านดู  (อ่าน 1330127 ครั้ง)
กัปตันกางเกงใน  กร๊าก

เพื่อมันซื้อให้ตอนวันเกิด

เทพบุตรหลุดโลกนี่ตำนานจริงๆ นะ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ใช่ ๆ กรี๊ดดดดด

เคยซื้อมาอ่้านตอนเด็ก ๆ แล้วแอบเก็บไม่พ้นมือแม่

หายเกลี้ยง ฮือๆ~

งบน้อย
นี่อะไรเนี่ย

แบล็คแจ็ค ภาคใหม่ โดย Kenji Yamamoto ใครเคยอ่านแล้วเป็นไงมั่ง รายงานที

นอย นอย ชะ นอย นอย หนอย นะ หน่อย นะ นอย มึนตึ้บ  ขออยู่แบบ แขกแต่ดอย ตลอดไป
ซื้อเก็บเรียบร้อยครับ วาดเส้นสวยขึ้น
แต่ก็อย่างว่า สวยขึ้นจริงแต่ความสดไม่เท่า อ.โอซามุแน่นอน
แต่ก็คุ้มค่าต่อการสะสมครับ

(ไม่ใช่ภาคใหม่นะ เป็นการรีเมคเฉยๆ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ่านแล้วรู้สึกประหลาดๆ  ฮิ้ววว

等着
ลืมรึยัง

http://f0nt.com/forum/index.php?topic=5191.0
 กร๊าก

Everybody's gonna love today
โวย

ฮิ้ววว

สำหรับผมนะครับ ที่ว่าน่าอ่าน�?็มีดังนี้
ผมเห็นว่าสนุ�?มา�?เลย ถ้าใครว่างๆ�?็ลองซื้อมาอ่านเล่นดูนะครับ หรือว่าเช่ามาดู�?็ยังคุ้ม
บลาๆๆๆ(ภาษาหมีอีกแล้ว)

20th century boy ตอนแรกก็ดีเหมือนหนังใหญ่พอไปๆชักจะอืดจนล้นแล้ว

วิหคเพลิงฮิโนโทริ ชอบบางตอน มีหลายตอนที่ไม่รู้เรื่อง(ชอบตอนผ้าคลุมนางฟ้า)

BlackJack ชอบแบล็คแจ็คน่าร้ากกกกกกเคยอ่านแต่ของยอดธิดาแบบไม่จบด้วย
อยากหาซื้อเก็บเหมือนกัน

GTO แย่มาก อ่านตอนแรกๆก็มันส์ดี(ตอนยังเอ๊าะๆ) แต่พอลองอ่านอีกทีห่วยจัง

คุโรมาตี้ สนุกสนานพาเพลิน(ชอบแมวน้ำโฮคุโตะ มี๊ๆม่ายๆกับเมก้าซาวะซังเท่กินขาด)

เดธโน๊ต ตอนแรกก็มันส์ดีสะใจ แต่ไปๆชักจะตกขอบเกินไปมั่วไปหมด
อะไรมันจะอัจฉริยะกันทั้งเรื่องเลยฟะ

การ์ตูนที่ชอบมีหลายเรื่องมากจนจำไม่ได้
แต่ที่ชอบมากๆคือ คุโรโก๊ะ อ่านแล้วซึ้งแล้วก็ชอบแมวด้วย(จิงโกะกับเจ้าส้มเท่)

ผีซ่าส์กับฮานาดะก็ชอบ อ่านแล้วซึ้งเช่นเคยแต่เล่ม5ไม่ซึ้งเท่าไหร่(สงสารหนูโนริโกะ อ่านแล้วเหมือนเป็นไข้)

บี.เอ็ม.(จำชื่อเต็มไม่ได้ของ vbk) สนุกดีคล้ายๆหนังฝรั่งเลยมีหลายภาคดีด้วยมันส์จ้า

ก๊อง ก็สนุกชอบการ์ตูนใบ้ ลายเส้นพี่แกไม่เสียดายหมึก ฝนจนดำ ไอ้มืดหมี

คิ้วหนาซ่าสุดๆ ฮาสะใจบ้าบอคอแตก มีบางตอน เอ็กซ์ไปนี้ด แต่ก็เหมาะสำหรับผู้ใหญ่

เฮโระเฮโระ สนุกนะ น่ารักดี แต่ขอแนะนำว่าให้เริ่มอ่านจากท้ายเล่ม1ไม่ก็เล่ม2เลย

เกโด ก็แปลกดี อ่านเรื่อยๆไม่เอาเหตุผลก็ใช้ได้

นอกจากนี้ก็มีของ อ.ทากาฮาชิ รูมิโกะ,อ.อาดาจิ มิสึรุ,จุนจิ อิโต้ ที่ติดตามแทบทุกเรื่อง
(กับของ แคล์มปนิดหน่อย ตามเพราะชอบชีจัง(ผลงานช่วงหลังนะ ช่วงแรกมีแต่วายๆๆๆ))
(ถ้าจะเม้าส์เรื่องการ์ตูนกับเกมละก็...ยาว  (อิอิ))

นอย นอย ชะ นอย นอย หนอย นะ หน่อย นะ นอย มึนตึ้บ  ขออยู่แบบ แขกแต่ดอย ตลอดไป
ซื้อเก็บเรียบร้อยครับ วาดเส้นสวยขึ้น
แต่ก็อย่างว่า สวยขึ้นจริงแต่ความสดไม่เท่า อ.โอซามุแน่นอน
แต่ก็คุ้มค่าต่อการสะสมครับ
(ไม่ใช่ภาคใหม่นะ เป็นการรีเมคเฉยๆ)

สุดท้ายก็เพิ่งเช่ามาอ่านเมื่อวานซืน รู้สึกไม่ชอบเลยแฮะ ง่ะ
เหมือนพวกแต่งคอสเพล์ไงงั้นเลย ง่ะ
อ่านแล้วก็...อื้ม สมกับที่เคยวาดการ์ตูนเอชมาก่อน ง่ะ

ยังไงก็ชอบลายเส้นแบบของ อ.โอซามุ มากกว่า
สีหน้าของแบล็คแจ็คดูเป็นตัวของตัวเองมากกว่าเยอะ
ของใหม่นี่ดูแสแสร้งมากไป แบล็คแจ็คไม่ใช่คนเลวซะหน่อยทำหน้าซะ แสยะยิ้มเชียะ

ชิ ชิ ชิ

(เหงื่อแตกพลั่ก) ตายละ ซื้อมาแล้วด้วย ต้องซื้อต่อไป

อ่าน ganzt แล้วอารมณ์ค้างจริงๆ อี๋~

อ่าน ganzt แล้วอารมณ์ค้างจริงๆ อี๋~

ค้างเพราะมันออกช้า หรือ ค้างเพราะมันเซ็นเซอร์ล่ะจ๊ะ

ฮี่... ฮี่... ฮี่...

ป.ล.ถึงคุณผู้หญิงที่ไม่อยากอ่าน คุโรมาตี้ แต่อยากได้อารมณ์ใกล้เคียงให้อ่าน school rumble ซะ

หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 293