หน้า: 1 ... 188 189 190 191 192 193 194 [195] 196 197 198 199 200 201 202 ... 1557

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอะไรกินกันบ้าง มาโชว์กันหน่อย  (อ่าน 6167192 ครั้ง)

ชื่อภาพ แน่ใจเหรอว่ากินได้?

คำอธิบายภาพ
          เส้นขาวๆนั่นไม่ใช่ขนมจีนนะคะ แต่เป็นเส้นจันทร์ หน้าตาคล้ายๆเส้นเล็กแต่นุ่มเหนียวกว่า
มีใครก็ไม่รู้ซื้อมาฝาก ที่ทำให้มันเป็นม้วนๆพอดีคำก็เพราะ ไม่รู้จะแยกเส้นออกจากน้ำที่ลวกยังไง
ก็เลยเอาส้อมม้วนๆแล้วก็วางบนจาน ก็เลยออกมาสวยงาม?

ผัดมะนอยกะไข่ ได้แรงบันดาลใจมาจากลุงอ๋าห์ ตอนแรกตั้งใจจะใส่ไก่ด้วย ไม่รู้จะใส่ตอนไหน กลัวไก่ไม่สุกก็เลยต้มก่อน แล้วก็ต้มบวบ ตามด้วยไข่ พอผัดๆไปจนทุกอย่างสุก ก็ตักใส่จาน แล้วก็นึกได้ว่าอ้าว ลืมใส่ไก่ ฮิ้ววว ขี้เกียจแล้ว ก็เลยเอามาวางไว้ข้างๆ

ไข่นกกระทา ตอนแรกกะจะเอาไปผัดด้วย แต่ด้วยความตื่นเต้นก็เลยลืม วางไว้ข้างๆละกัน ยิ้มน่ารัก

กะหล่ำดอก ก็อยากกินอะ แต่ไม่รู้จะทำอะไร ก็เลยต้ม(สร้างสรรค์มากมาก ลันล้า)

สีสวยสบายตา  เกย์ออก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
พิกกาซ่าช่วยเอาไว้
พี่ปุกครับ ไอ้ขนมที่มันเป็นแป้งหนึบๆรสชาเขียวแล้วข้างในเป็นไส้ถั่วแดงเค้าเรียกว่าอะไรครับ

ดังโหงะ  งง

ไม่รู้อ่านว่าอะไร ที่มันเสียบไม้ใช่มะ  หมีโหดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .

แล้วมันกินได้ไหม งง

งบน้อย
ได้สิคะ นั่นมันยาถ่าย

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
กุ้งผัดพริกแกงงง   กรี๊ดดดดด

เลวยั้นเงา

แล้วมันกินได้ไหม งง

กินได้ค่ะ  แต่ยังไม่ทราบผลข้างเคียง

กะจะใช้เป็นยาลดความอ้วนล่ะสิ ยิ้มน่ารัก

งบน้อย
เอาแบบ ดื่มวีต้าแล้วนอน

... สะสมพุง

งบน้อย
ไข่นกกระทานั่นตัวดีเลยนะ

แต่ไม่น่าเชื่อ วันนี้ก็กินไข่นกกระทาเหมือนกัน กี่ลูกก็ไม่รู้ ไม่ได้นับ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ที่เอามาใส่จานนั่นแค่เหลือๆไม่กี่ลูก
แต่ที่เข้าปากไปแล้วนี่ดิ

จะผอมมั้ยเนี่ย ฮิ้ววว
ดาจะทำน้ำหนักแข่งกับพี่เหรอ
เสียใจ ไม่ทันพี่หรอก  ไอ้มืดหมี

Today you , Tomorrow me.
ชอบกินไข่นกกระทาแบบที่ทอดในหลุมขนมครกครับ  หื่น

ดังโหงะ  งง

ไม่รู้อ่านว่าอะไร ที่มันเสียบไม้ใช่มะ  หมีโหดดดด 

ที่ผมกินมันไม่ได้เสียบครับ ซื้อมาจากยามาซากิ พลิกดูแล้งมันเขียนว่าขนมหวานสไตล์ญี่ปุ่น   ง่ะ

หน้า: 1 ... 188 189 190 191 192 193 194 [195] 196 197 198 199 200 201 202 ... 1557