หน้า: 1 ... 560 561 562 563 564 565 566 [567] 568 569 570 571 572 573 574 ... 1557

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอะไรกินกันบ้าง มาโชว์กันหน่อย  (อ่าน 6171451 ครั้ง)
ต้องทาน้ำมันที่กระทะนิดหน่อยมั้ง
เคยเห็นวิธีทำ egg-in-a-hole ในการ์ตูนเด็กๆ (ของฝรั่ง) นานแล้ว แต่คิดว่ารสชาติคงไม่ต่างจากขนมปังกับไข่ดาว
(พอๆ กับที่ไม่ทำแซนวิชชีสทอด เพราะคิดว่าไม่ค่อยต่างจากแซนวิชชีสแบบอบ)

แล้วอร่อยไหมคะ
เห็นแล้ว อยากกินไข่เบเนดิกซ์  กร๊าก

บราวนี่ป้าทำ อร่อย เจ้มจ้น  :หิว:

มันดูไม่ออกนะจอย  ไม่ล่ะ
นั่นซิ่
ของจริงก็หน้าตาแบบนี้แหละพี่
ดำปิ๊ด ไม่น่ากินอย่างสิ้นเชิง  กร๊าก
เหมือนอะไรซักอย่างไหม้เลย หมีโหด~
เจ๊จอย นั่นมันรูปบราวนี่ หรือว่าอะไรไหม้หว่า....  งง

บราวนี่ไหม้
แต่อร่อยนะเออ
อร่อยว่าซื้อกินอีก  :หิว:
ตอนนี้อยากกิน บานอฟฟี่..........................  :หิว:

โห..ของกินแต่ละอย่าง จู๋นี้เนี่ย ทรมานคนลดน้ำหนักโดยสิ้นเชิง

ว่าจะตัดใจไม่เข้าแล้วนะ แต่ว่าหยุดไม่ไหว..ใจมันอยาก :หิว:
ตกลงวัตถุไม่ปรากฏสัญชาติสีดำๆ ด้านบนๆ นั่นกินได้มั้ยครับเจ๊จอย  แหยะ

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
บราวนี่ไหม้
แต่อร่อยนะเออ
อร่อยว่าซื้อกินอีก  :หิว:

ไม่ได้อ่านเหรอยะ   ชิ
อ่าน แต่ดูไม่เหมือนบราวนี่ไง มันดูไม่ปรากฏสัญชาติเลยน่ะ   น้องดำ

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
 อืมมมมห์
 อืมมมมห์

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
หัวค่ำเมื่อวานขับรถผ่านร้านมิตรอุปถัมภ์ ร้านเก่าแก่ของเมืองสกล
เป็นอาคารไม้สองชั้น ชั้นล่างเปิดเป็นร้านอาหารมาตั้งกะสมัยผมยังเด็กๆ

ขับรถผ่านไป เห็นมีตำรวจเยอะแยะ โบกรถให้จอด
เปิดหน้าต่างแล้วคุณจ่าท่านก็บอกว่าให้ขับช้าๆ และเลี้ยวซ้ายนะครับ

ไอ้เราก็งง
พอผ่านสี่แยกก็มองเข้าไปในร้าน คนเต็มเลย

ที่เห็นแล้วสุดยอดมากๆคือ
ได้เห็นสมเด็จพระเทพฯ ประทับอยู่ด้วย กรี๊ดดดดด
ร้านไม้เก่าๆ เล็กๆ ดูขลังกว่าที่เคยเป็นเยอะเลยครับ

บรรดาแม่ครัวกับพนักงานที่ร้านคงปลื้มใจสุดๆ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: 1 ... 560 561 562 563 564 565 566 [567] 568 569 570 571 572 573 574 ... 1557