หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 162

ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นเซร็ง !! กับศัพท์วิบัติ  (อ่าน 585850 ครั้ง)
ภาษาไทย เวอร์ชั่น 2

เจ๋ง ชอบ (+2)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยกเครื่องหลักสูตรภาษาไทย หลังคะแนนสอบนร.ไม่ถึงครึ่ง!

มัวแต่ศึกษาภาษาวิบัติมั้ง เลยเป็นแบบนี้  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2006, 20:13 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

Today you , Tomorrow me.
ตัดข่าวนี้เก็็บไ้ว้ให้ลูกหลานอ่านนะครับ
จุดเริ่มต้นของวิบากกรรมภาษาไทยได้เริ่มขึ้นแล้ว

ขอบคุณ MSN นะครับ ที่ทำให้ภาษารุ่นพ่อรุ่นแม่ถดถอย  เกย์แอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2006, 20:14 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า
อ่านคอมเมนต์สนุกดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2006, 20:14 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เหอะๆ
ภาษาไทยที่เรียนในห้องน่ะ
ถึงเด็กจะได้คะแนนต่ำยังไง
มันไม่เห็นจะเกี่ยวกับ
ภาษาที่เราใช้ในชีวิตประจำวันเลย

- -"

เพื่อนกิ๊พที่ได้ไทยเอนท์เืกือบท็อปประเทศ ยังนั่งถามตัวสะกดกิ๊พอยู่เลย
บางคนก็ใช้นะค่ะ

ไม่เหนเกี่ยวกันเล๊ย
ผู้ใุ้หญ่ชอบเอาเรื่องไม่เปนเรื่องมาเกี่ยวกันเรื่อย - -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2006, 20:16 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า
ที่สอบตกคือคะแนนสอบไม่ถึงหรือว่าคะแนนเก็บไม่ถึงเกณฑ์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2006, 20:17 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 ง่ะ ไม่เกี่ยวกับคะแนนสอบโว้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2006, 20:17 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ตัดข่าวนี้เก็บไ้ว้ให้ลูกหลานอ่านนะครับ
จุดเริ่มต้นของวิบากกรรมภาษาไทยได้เริ่มขึ้นแล้ว

ขอบคุณ MSN นะครับ ที่ทำให้ภาษารุ่นพ่อรุ่นแม่ถดถอย เกย์แอบ
ตูว่า MSN ไม่ผิด
คนใช้ต่างหากที่ผิด
ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2006, 20:18 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า
ตูว่า MSN ไม่ผิด
คนใช้ต่างหากที่ผิด
ง่ะ

เห็นด้วยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2006, 20:18 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อ่านหนังสือไข้หวัดหมาสิ  เกย์แอบ
(พรีเ็ซ็นเตอร์)
สงสัยว่า

อีกสัก ร้อยปีข้างหน้า

เด็กสมัยนั้น คงอ่าน ภาษาไทย ไม่ออก เหมือนกับที่เราอ่านภาษาพ่อขุนรามไม่ออกแน่ๆเลย

เศร้าใจมาก  ฮือๆ~
แต่ก็ดีใจที่อย่างน้อย บอร์ดนี้ก็ยังพยายามรักษาภาษาที่ถูกต้องเอาไว้  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2006, 20:20 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

สักวันเราคงเป็นคนดีเหมือนคนอื่น(มั้ง)
ต่อไปที่นี่อาจเป็นที่เดียวที่ใช้ภาษาอย่างถูกต้องก็ได้ แล้วสักวันอาจจะกลายเป็นว่าการใช้ภาษาของเว็บนี้เป็นการใช้ที่ผิด

ใครจะรู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2006, 20:21 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
หูวว นิ้ง..
+1  ข้อหาคิดไกล

เราว่างพวกที่ชอบใช้ภาษาวิบัติ
บางที.. เค้าอาจไม่ได้คิดอะไรมาก
คุยกันเล่นๆ

ถ้าเมื่อโตขึ้น ก็น่าจะคิดกลับมาใช้ภาษาที่ถูกเหมือนเดิม ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2006, 11:14 น. โดย アオイルナ » บันทึกการเข้า

คือว่า ตอนนี้อาจจะเล่นๆ แต่เมื่อทำไปเรื่อยๆ ก็จะเป็นนิสัย แล้วถ้ายังทำต่อไปจะกลายเป็น สันดานค่ะ แล้วสันดานมันแก้ไม่ง่ายนะ เพราะฉะนั้น เรามาใช้ภาษากันอย่างถูกต้องตั้งแต่วันนี้กันเถอะ ก่อนที่มันจะสายไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2006, 20:26 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
เช่นเพื่อนตู

ปรากฎคำว่า "แร้ว" ในรายงานส่งอาจารย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2006, 20:27 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 162