หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 [31] 32 33 34 35 36 37 38 ... 605

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามมา ตอบไป  (อ่าน 1901122 ครั้ง)
เอาล่ะครับ วันนี้ดั้นด้นไปซื้อ เอทิลแอลกอฮอล์มาได้แล้วครับ
แต่ดันลืมชื่อสารที่ไว้ทำเจล ไม่เป็นไร เอาไว้คราวหน้าก็ได้  ง่ะ

ตามคุณสมบัตรเอทานอลสามารถรับประทานใช่มั้ยครับ
อันนี้คือเอทานอล 95% ผมสามารถกระดกดื่มได้เลยหรือไม่ ?  ไอ้มืดหมี

ไม่คิดจะกินจริงๆ หรอกครับ แต่เพื่อความแน่ใจ

คือ ถ้าเอาเอทานอลจุดไปแล้วเอากุนเชียงมาย่าง
เราสามารถกินกุนเชียงได้โดยไม่มีพิษมีภัย ใช่หรือไม่ ?

ขอความกรุณาผู้รู้ด้วยครับ (เอาจริงๆ นะครับ ผมจะเอาชีวิตตัวเองทดลองหลังจากได้คำตอบ) ไหว้

Today you , Tomorrow me.
ไม่แน่ใจ เอทานอลน่าจะดื่มได้ แต่คงเมาเละ
ส่วนของที่กินได้บางอย่าง เวลาผ่านการเผาแล้วมันก็กินไม่ได้นะครับ

ไอ้เอามาย่างกุนเชียงนี่น่าจะได้นะ ไม่ได้เอามาทาชิมิ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
http://en.wikipedia.org/wiki/Effects_of_alcohol_on_the_body

ถ้ามีแอลกอฮอล์ในเลือดมากกว่า 0.50%
จะตาย
ง่ะ

ไม่น่าเสี่ยงนะครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)
คุณหมอเร่ มาตอบแล้ว  เกย์ออก
อย่าเสี่ยงเลยครับ
เดี๋ยวตายมาจะยุ่ง  เฮ้ย!?

ผมแนะนำแผนการทดลองใหม่
เปลี่ยนจากย่างกุนเชียง มาย่างตัวเองแทน

สนุกกว่ากันแยะ  ลันล้า
หามิได้ครับ
ต้องรอหมีแมวมาตอบอีกที

ฮี่ๆ

(เนื้อวัวมันเหนียวนะครับ)
http://en.wikipedia.org/wiki/Effects_of_alcohol_on_the_body

ถ้ามีแอลกอฮอล์ในเลือดมากกว่า 0.50%
จะตาย
ง่ะ

ไม่น่าเสี่ยงนะครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

แค่ย่างไฟที่ติดจากแอลกอฮอล์นะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

Today you , Tomorrow me.
หมายถึงยกซดครับ  หน้ามึน
ถามค่ะ

สอบผ่านเพราะลอกข้อสอบเพื่อน  โห
กับสอบตก เพราะว่าทำเองอันไหนดีกว่ากันคะ  งง

(ในกรณีสอบมิดเทอม/กลางภาค ค่ะ)

สำหรับลั่นขอตกแบบมีศักดิ์ศรีว่ะ แต่เพื่อนบอกว่าศักดิ์ศรีกินไม่ได้  หมีโหดดดด

ลอกไปเลย  หมีโหดดดด

ครูไม่ได้ให้คะแนน ไม่ลอกซักหน่อย

แต่ๆ

จงอย่าภูมิใจในสิ่งที่ตนทำ

และจงลอกเฉพาะวิชาที่เราไม่ได้อ่านมาเท่านั้น

วิชาที่พอจะอ่านได้จงอ่าน อย่าลอก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
รู้สึกผิดไงไม่รู้นะ

อย่างเช่น ลอกฟิสิกส์ คณิตหลักเสริม ไม่ก็เคมี อะ

คือ ข้อๆหนึ่ง เค้าคิดกันเป็นแทบเป็นแทบตายนะ
แล้วเรามองแล้วกา  ง่ะ

เหมือนจงยอมรับในสิ่งที่ตัวเองทำอะ ไม่ได้อ่านคือทำไม่ได้  (เหงื่อแตกพลั่ก)
รู้สึกว่าชีวะจะไม่ลอกเลยนะ กร๊าก แอบหื่น

เคยตั้งใจลอกอยู่ครั้งนึง แบบเตรียมการณ์เป็นอย่างดี

เพราะเป็นวิชาที่ไม่ได้จะเอาไปใช้ประโยชน์แต่ดันบังคับผ่าน

แล้วไม่ผ่านไม่ได้้แล้ว ปี 4 แล้ว

เลยลอกซะเลย

เพราะก่อนหน้าที่จะลอก ก็ภูมิใจในการตกของตัวเองนี้แหละ  ฮิ้ววว

แต่ว่าจะต้องจบแล้วนะ วิชานี้

ลาที ฟิสิกส์ 1   3cษ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอาล่ะครับ วันนี้ดั้นด้นไปซื้อ เอทิลแอลกอฮอล์มาได้แล้วครับ
แต่ดันลืมชื่อสารที่ไว้ทำเจล ไม่เป็นไร เอาไว้คราวหน้าก็ได้  ง่ะ

ตามคุณสมบัตรเอทานอลสามารถรับประทานใช่มั้ยครับ
อันนี้คือเอทานอล 95% ผมสามารถกระดกดื่มได้เลยหรือไม่ ?  ไอ้มืดหมี

ไม่คิดจะกินจริงๆ หรอกครับ แต่เพื่อความแน่ใจ

คือ ถ้าเอาเอทานอลจุดไปแล้วเอากุนเชียงมาย่าง
เราสามารถกินกุนเชียงได้โดยไม่มีพิษมีภัย ใช่หรือไม่ ?

ขอความกรุณาผู้รู้ด้วยครับ (เอาจริงๆ นะครับ ผมจะเอาชีวิตตัวเองทดลองหลังจากได้คำตอบ) ไหว้
อย่าไปลองกินนะครับ  ง่ะ
จริงๆมันกินได้ เพราะอย่างเบียร์ มี12-15%
ดื่มเบียร์6แก้ว ก็ได้แอลกอฮอล์พอกับการดื่มเอทิลแอลกอฮอล ์1/2-1แก้ว
แต่ว่าการได้ความเข้มข้นสูงๆในคราวเดียว เป็นจำนวนมากๆ อาจจะไปกระตุ้นgastritisจนกระเพาะทะลุหรือเลือดออกจากกระเพาะได้ ถึงตาย

ส่วนเอาไปย่างกุนเชียง ทำได้ เพราะผลที่ได้จากการเผาไหม้ สะอาดกว่าการใช้ถ่านหรือแก๊ส
แต่เปลืองครับ ไม่คุ้ม  ง่ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อาจจะไปกระตุ้นgastritisจนกระเพาะทะลุหรือเลือดออกจากกระเพาะได้ ถึงตาย

หน้าแตก หน้าแตก หน้าแตก หน้าแตก
หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 [31] 32 33 34 35 36 37 38 ... 605