หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: กฎหมายลิขสิทธิ์  (อ่าน 34470 ครั้ง)
ผมเข้าใจน้องคนที่ทำเว็บเลยหล่ะครับ

เมื่อก่อนตอนหัดทำเว็บใหม่ๆ ก็แบบนี้แหละ หารูปสวยๆมาใส่ในเว็บ ไม่รู้ว่าอันไหน ต้องขอ อันไหนไม่ต้องขอ

หลังๆ เห็นมีฟอนต์เจ้าหนึงที่เก็บตัง ก็เลยกลัว

ตอนนี้ วาดเอาเองเลย เละๆเทะๆ แต่ก็สบายใจ ไม่ต้องเสียตัง  อืมมมมห์

กาก
โห ถ้าผมโดนจับ

ผมโดนปรับหลายหมื่นเลยนะนั่น 5555

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ตูกลัวตอน adobe มันทำอย่างนี้บ้างว่ะ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
คอมไทยก็กำลังเถียงกันเรื่องของแท้ของปลอมเลยครับ เหลือบ

http://www.com-th.net/webboard/index.php?topic=66403.0

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เยี่ยมมาก ก็จบลงด้วยดี เป็นประโยชน์กับคนทำงานด้านนี้อย่างยิ่ง

ต่อจากนี้ทำอะไร ต้องคิดให้ดีแล้วตรู  ง่ะ
ขุด

บนสังคมออนไลน์แชร์ข้อสงสัยที่ว่า หากภาพถ่ายหรือภาพวาดถูกคนอื่นนำไปใช้ สามารถฟ้องร้องดำเนินคดีได้หรือไม่และอย่างไร? ติดตามคำตอบเรื่องนี้จากศูนย์ชัวร์ก่อนแชร์

สรุปว่าได้นะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ปัญหาอยู่ที่ตำรวจ
เคยเจอเคสโกงตังค์ทางเน็ต กฎหมายบอกว่าแจ้งเขตที่ทำการโอน หรือเขที่เงินไปถึงบัญชีก็ได้
แต่ตำรวจไม่อัพเดท กฎหมาย จบเลย โยนไปนู่นไปนี่สิครับ

กรณีนี้ก็ไม่น่าต่าง. จะเจอคำนี้
"จดสิทธิบัตรยังครับ" เอือม

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ต้องมานั่งเปิดคอร์สให้ตำรวจฟังอีก ...

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 [2]