หน้า: 1 2 3 4 [5] 6

ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวที่น่าสลดที่สุด - 30 รุม 2!!!  (อ่าน 23662 ครั้ง)
(จากข่าว เด็กโดนข่มขืน) ตำรวจไทย ทำได้ไง โทรไปสายไม่ว่าง ขอด่าหน่อยนะครับ เพราะมันเป็นความจริง "เที่ยวกระหรี่อยู่เหรอวะ" ผมรับไม่ได้ ไอพวกเอาเงินพ่อแม่ผมไป แล้วมันทำอย่างงี้ บัดซบหวะ 191 พวกมึงต้องเปิด 24 ชั่วโมงนะครับ มึงไม่มีสิทธิ์เลิกงาน รัฐบาลไทยทวีมีชัยชโยครับเป็นงี้แม่งทุกรุ่น
"ถ้ากูมีปัญญาปฏิวัติได้กูทำไปแล้วครับ" ไม่มีผู้ร่วมอุดมการณ์ เราเคยเห็นนักปฏิวัติมาแล้วหลายคน มีคนหนึ่งที่ผมว่า สุดยอดคนหนึ่งเลย คือ Bob Marley "ดนตรีเหมือนปืนกระบอกใหญ่ แต่ปลอดภัย เพราะไม่ฆ่าคน" "การปฏิวัติต้องมีปืน" ผมชอบครับนักดนตรีที่มีสาระอย่างนี้ไม่ใช่เล่นดนตรีไปวันๆ หาตังจากพวกเราไปใช้มีความสุขอยากจะด่า "Love SOng ขยะสังคม" ผมพูดจริง พวกคุณลองหันมาฟัง Reggae Punk บ้างสิครับแล้วคุณจะรู้ว่าพวกเค้าทุกยากขนาดไหน เริ่มต้นของอุดมการณ์เลยจริงๆ รักในสิ่งที่พวกเค้าทำกันจริง สิ่งที่เค้าเรียกว่า "จรรโลงสังคม" คุณต้องไปหาฟังยุค 70 - 80 พังก์รุ่นเก่าๆ ผมแนะนำ Cro-mag,Blag-Flag,Sick of it all ฯลฯ ลอง Search เอาใน Google ก็ได้ อ่านประวัติของพวกเค้าดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 00:12 น. โดย nicky666 » บันทึกการเข้า
แล้วไม่ไปเป็นตำรวจล่ะครับ  3cษ <---- ไม่เคยใช้ไอคอนนี้เลย นี่คือครั้งแรก
(มีต่อ)

(จากข่าว เด็กโดนข่มขืน) ตำรวจไทย ทำได้ไง โทรไปสายไม่ว่าง ขอด่าหน่อยนะครับ เพราะมันเป็นความจริง "เที่ยวกระหรี่อยู่เหรอวะ" ผมรับไม่ได้ ไอพวกเอาเงินพ่อแม่ผมไป แล้วมันทำอย่างงี้ บัดซบหวะ 191 พวกมึงต้องเปิด 24 ชั่วโมงนะครับ มึงไม่มีสิทธิ์เลิกงาน รัฐบาลไทยทวีมีชัยชโยครับเป็นงี้แม่งทุกรุ่น

เห็นสังคมมาแค่ไหน
มีสิทธิ์อะไรไปด่าเขา
แล้วรู้หรือเปล่าว่าปัญหาที่191ไม่ว่างน่ะ สาเหตุมาจากเรื่องอะไร

ผมเข้าใจนะ สมัยยังเด็ก เคยเห็นรถไฟไหม้ที่หน้าพาต้า โทรไป191 คำตอบที่ได้คือ ให้แจ้งดับเพลิง เบอร์นี้นี้... แล้วก็วาง
หรือที่พาต้าเหมือนกัน มีเด็กวัยรุ่นวิ่งไล่ยิงกัน กลางถนน กลางวันแสกๆ โทรไม่ติด.... พอโทรติดก็เห็นตำรวจที่อยู่แถวนั้นวิ่งสวนเข้าไปแล้ว(เท่ดี วิ่งเข้าไปแล้วเด็กมันยิงปืนสวน

คิด พินิจ พิจารณา ก่อนจะว่าใครแบบ"เหมายกกลุ่ม" หน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2006, 23:48 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อืม ก็จริงสังคมไทยสมัยนี้อาจจะตกต่ำลงมาก
แต่ก็ต้องดูจากสถานการณ์หลาย ๆอย่างแบบที่พี่โบว์ว่า

แต่เด็ก 2 คนนั้นทำตัวให้ไปอยู่ในเหตการณ์แบบนั้น
ตี 2 ยังไม่อยากกลับบ้าน แล้วดูจากการแต่งตัวแล้วก็ค่อนข้างจะล่อแหลม

คือจริงไม่ได้ตั้งใจจะพูดเรื่องนี้นะค่ะ ก็เห็นใจเพราะยังเ้ด็กและเป็นผู้หญิงเหมือนกัน

แต่อยากให้คุณใจเย็นๆนิดนึงนะค่ะ ใช้คำพูดหยาบได้แต่พอควรนะค่ะ

ปล.ไหงไปเป็นเรื่องเพลงได้ไง  ง่ะ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
เอาทีละประเด็นครับ เข้าใจว่าอัดอั้น
(เดี๋ยวขอรวมกระจู๋นี้เข้ากับจู๋ 30 รุม 2 ข้างล่างนะครับ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จู๋ 30 รุม 2  หน้าแตก

ฮี่ๆ

BBcode เอิ๊ก~
30 คน
ถ้าเป็นเด็กน้อยน่ารักไร้เดียงสาคงรับไม่ไหว (อาจถึงตายคารู)
แต่ถ้าเป็นพวกอีดอกจิกแถวๆหัวลำโพง อาจไม่พอต่อความกระสันของพวกเธอได้

ปล.----ถ้า....มากๆ แนะนำให้ไปกินส้มตำแถวหัวลำโพง
แถวๆบ้านด้วยดิ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่

ข่าวล่าสุด พวกมันทยอยกันโดนจับแล้วครับ

http://thairath.com/thairath1/2549/page1/mar/16/p1_8.php
http://www.dailynews.co.th/dailynews/pages/front_th/popup_news/Default.aspx?Newsid=82785&NewsType=1&Template=2

ยิ่งอ่านยิ่งหงุดหงิด (ว่ะ) บทลงโทษแม่งไม่สาสมเลย

งบน้อย
ถ้ากำหนดบทลงโทษรุนแรง... ผู้หญิงคนนั้นจะโดนข่มขืนแล้วฆ่าครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เมื่อทุกคนรู้ซึ้งถึงปัญหา ก็มาช่วยกันแก้เถอะค่ะ ศีลธรรม จริยธรรม ไม่ได้เป็นแค่คำจำกัดความที่มีไว้สำหรับผู้ใหญ่หรือคนแก่เท่านั้น ควรจะมีอยู่ในใจเราตั้งแต่เล็กๆ ด้วย จึงจะโตได้อย่างมีคุณภาพ

เด็กผู้ชายก็ต้องรู้จักให้เกียรติเด็กผู้หญิงเสียตั้งแต่วันนี้ หัดฝึกฝนตัวเองให้มีสติ รู้จักคิดก่อนที่จะกระทำการอะไรลงไป เป็นผู้ชายก็ต้องปกป้องผู้หญิง ไม่ใช่รังแก

เด็กผู้หญิงก็รู้จักสงวนกิริยาท่าทีให้เหมาะสม แต่งตัวให้ถูกต้องตามกาลเทศะ ไม่ก๋ากั่นเกินงาม ป้าว่าสังคมในอนาคตอาจจะดีขึ้นได้นะคะ

ลองลดๆความแนวแรงๆ หันมาแนวอ่อนโยน อ่อนหวานดูบ้างดีมั้ยคะ  ลันล้า

รักแมวค่ะ
ป้าปริกพูดถูกครับ แต่ในสังคมปัจจุบันมันทำยากครับ เพราะครอบครัวไทยยังขาดความใส่ใจและเอาใจใส่ลูกหลานอยุ่มาก คิดว่าไม่เป็นไร ตามใจเด็กอย่าไปบังคับ หรือเลี้ยงลูกแบบเทวดา ไม่ดุไม่ตีไม่ว่า อีกปัจจัยมาจากพ่อแม่ต้องทำมาหากินครับ แล้วลืมไปว่ามีลูกๆคอยการอบรมเลี้ยงดูอย่างถูกวิธีอยู่ครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อ่อนโยนแบบหมี  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 ง่ะ

งั้นฆ่าเลย อย่าคิดข่มขืน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สรุปว่าไม่ว่าจะทำยังไงวางมาตรการแบบไหนผู้หญิงก็ซวยอยู่ดีว่างั้นเหอะ  ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
สามสิบคนรุมข่มขืนกันเองให้อีกสองคนดูหรือครับ งง

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6