หน้า: 1 ... 86 87 88 89 90 91 92 [93] 94 95 96 97 98 99 100 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1758525 ครั้ง)
เพราะไม่ได้ซักนานต่างหากละคะเจ๊นัท

กร๊าก กร๊าก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
 เอือม ไม่ตลกนะ

ถามเพื่อนแล้ว...มันบอกว่าเกิดจากห้องน้ำไม่สะอาดด้วยหรือเปล่า

หรือไม่ก็มันอับชื้น

ระวังจะเป็น   เอือม

ตูซีเรียส  เอือม

เลวยั้นเงา
ตอนมัธยม ตูก็เคยผ่านชีวิตที่ต้องพึ่งซีม่ามาแล้วครับ กร๊าก
ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม แต่หมอแมวมาอ่านคงอยากให้ถ่ายรูปรอยคันมาให้ด้วย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คือ....ตูเพิ่งมาสังเกตของตัวเองเหมือนกันนะโว้ย

มันบวม แล้วก็แดง  และแน่นอน คันชิบหาย   เอือม

เลวยั้นเงา
เป็นผื่นๆ หรือเปล่า
หมายถึงมันขึ้นเป็นเม็ดๆ หรือเป็นแดงๆ เฉยๆ
(ไม่นับรวมที่เกาสนุกจนเป็นเลือดนะ)

อุ๊ย ตูไม่ใช่หมอนี่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เปล่า ๆ ไม่มีเม็ด หรืออะไรทั้งนั้น

แต่มันแดง อาจเป็นเพราะว่าตูไปเกามันก็ได้มั้ง   หน้ามึน

ตอนนี้ก็คัน   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
เค้าไม่ให้ใช่ผงซักฟอกซักกางเกงในนี่น่า  มันแรงไปและระคายเคืองนะ
หรือไม่ก็เชื้อรา
ไม่ก็.............
ไม่รู้แล้วค่ะ

ตัดหน้าไปสามแล้ว   เอือม

เว้ยยยยอย่าไปเกามันจิ  

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
 เอือม  ก็ตอนนั้น ตูไม่ได้ซื้อน้ำยาซักผ้าเลยนี่หว่า

พอมันหมด....เอาแฟ้บก็ได้

ตอนแรกไม่มีปัญหา...ทำไมมันเพิ่งมีปัญหาวะเนี่ยะ

หน้ามึน

เลวยั้นเงา
งั้นต้องถามตาลครับ รายนั้นไปบ่อย

..เกาหลีน่ะ

เหลือบ

ตูรอหมอแมวดีกว่า    หน้ามึน

เลวยั้นเงา
อยากเอา อวตารแรกมาใช้ตอนนี้จังเลย  ฮิ้ววว

ปล.อย่าเกาครับ เดี๋ยวลาม

i'll walk until i find u.
 ฮิ้ววว  เข้าใจคำว่า ไม่มีลิมิต ชีวิตเกินร้อยไหมคะ

ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
ถ้ามันคันมากขนาดนั้น นัทต้องเลิกใส่กกน.แล้วล่ะ
เปิดให้มันโล่งๆไว้ ใช้พัดลมช่วยยิ่งดี  (ไม่ได้ทะลึ่งนะ ซีเรียส)
เดาว่าเกิดจากความอับชื้น หรือสารเคมีจากแฟ้บแน่นอน
ทางที่ดีใช้น้ำยาที่เค้าซักชุดชั้นในแยกต่างหากดีกว่าค่ะ 
อาจารย์เคมีตอนมัธยมแกก็เคยคันครับ
แกบอกว่าการอาบน้ำเสร็จแล้วโปะแป้งนี่แหละ ตัวดี
เพราะว่าแป้งเป็นสาเหตุของความอับชื้น จริงหรือไม่เดี๋ยวรอหมอแมวครับ

เมื่อวานตอนนอนไม่ได้ใส่ กกน. แล้วค่ะ
แถมเปิดพัดลมไว้ แต่มันก็ยังคัน

นัทคิดเหมือนครูนิดนะคะ....
ตอนนี้ใช้น้ำยาซักผ้าสำหรับเด็กมาซักเหมือนเดิมแล้วค่ะ   ฮิ้ววว

แต่อยากให้ไอ้ที่เป็นตอนนี้หายไปสักที....ไม่งั้น...มัน  หน้ามึน

(+1 ครูนิดนะคะ , แอนด้วย ขอบคุณค่ะ  ไหว้)

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 ... 86 87 88 89 90 91 92 [93] 94 95 96 97 98 99 100 ... 440