หน้า: 1 ... 90 91 92 93 94 95 96 [97] 98 99 100 101 102 103 104 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1758123 ครั้ง)

นัทเอนัทเอนัทเอนัทเอนัทเอนัทเอ ๆ ๆ ๆ กรี๊ดดดดด

งบน้อย
 เหลือบ ไม่ต้องย่ะ

กับแกนั่นแหละอุ้ย   เกย์ออก 

เลวยั้นเงา

อุ้ยเออุ้ยเออุ้ยเออุ้ยเออุ้ยเอ ๆ ๆ ๆ กรี๊ดดดดด

นี่กระจู๋ถามหมอแมวนะครับ โวย

งบน้อย
อุ้ยนัทอุ้ยนัทอุ้ยนัทๆๆๆๆๆๆๆๆ
 โวย  ลงมาปั่นดึกมา 

เลวยั้นเงา
ไม่เห็นหมอแมวมา5วันได้แล้วนะเนี่ย ฮือๆ~
อ่านจู๋ลาสิ  หน้ามึน

Today you , Tomorrow me.
กร๊าก จู๋จืด ไม่ค่อยได้อ่าน

เดี๋ยวไปคุ้ยหาคำลาของหมอแมวก่อน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไปต่างจังหวัดแล้วนะครับ
จะไม่อยู่วันที่18-22
ไปแบบไม่บอกทางบ้าน เพราะที่บ้านไม่ได้ไปแล้วจะเข้ามาเช๊คในเวปฟอนต์ ก็เลยปล่อยspoilบอกว่ารพ.เนทล่มไว้

คุ้ยให้ๆ

ขอบคุณค่า

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
มาอ่านจู๋นี้เพราะมีคนบอกให้มาอ่านเรื่องเจ๊นัท หน้ามึน

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

ถามหมอแมว

กิน Loratadine 10 mg ทุกเช้าต่อเนื่องหลายวันจะมีผลเสียสะสมกับร่างกายไหมครับ

แต่ถ้าไม่กินวันนั้นช่วงบ่ายจะแพ้ฝุ่นกับแพ้อากาศต่อเนื่องไปจนถึงกลางคืนเลย

เท่าที่ทราบมา ยังไม่พบผลเสียจากการกินในระดับปกติครับ (ปกติกินวันละเม็ด) จัดเป็นยากลุ่มที่ค่อนข้างปลอดภัยแม้จะกินเป็นปีๆ แต่ถ้าไม่หายจริงๆจนต้องกินเป็นปี ผมแนะนำให้พบแพทย์เพื่อปรึกษาเรื่องการใช้สเตียรอยด์พ่นจมูกครับ เป็นการรักษาที่เข้าท่ากว่า
.... อันนี้กล่าวเฉพาะloratadineนะครับ เพราะจะมียาบางตัวในกลุ่มนี้ที่มีอันตรายบ้าง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอแมวมาแล้ว  ลันล้า

พ่นสเตียรอยด์เข้าจมูกแล้วจมูกจะไม่เป็นกล้ามเหรอครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

(+1) ไหว้

งบน้อย
 ง่ะ

หน้า: 1 ... 90 91 92 93 94 95 96 [97] 98 99 100 101 102 103 104 ... 440