หน้า: 1 ... 257 258 259 260 261 262 263 [264] 265 266 267 268 269 270 271 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1757150 ครั้ง)
1.พาหมอมาหา

2.ฟาดหัวแล้วลากตัวไป

3.เกลี้ยกล่อม

4.บอกว่าเราจะไปหาหมอ แล้วขอให้ไปเป็นเพื่อน
ขอบคุณครับหมอแมว  ไหว้

คือพอมันได้พักมือซัก สามสี่วัน อาการเจ็บจะหายไปเลยแบบ เหมือนไม่เคยเป็นมาก่อน
แต่พอเริ่มตีแบด แล้วสะบัดข้อมือ มันจะเจ็บอีกครั้งเสมอเลยครับ

ผมเป็น ๆ หาย ๆ เป็น ๆ หาย ๆ มาเป็นเดือนแล้วเหมือนกันครับหมอแมว
ตอนแรกคิดว่าเกิดจากเราตีท่าไม่ถูกต้องซะอีก  (เหงื่อแตกพลั่ก)
งั้นหยุดตีไปก่อนครับ แล้วก่อนจะกลับไปตีใหม่ ให้ซื้อยางรัดข้อมือใส่ก่อนลงตี ... ผมว่าน่าจะเป็นTenosynovitis หรือพวกปลอกเส้นเอ็นอักเสบอ่ะ

หมอแมวครับ เวลาท้องว่าง กับอิ่มจัดๆ แล้วเรอทุกทีเลยครับ
อย่างนี้กระเพาะมีปัญหามั้ยครับ?
ถ้าไม่ปวดถือว่าปกติได้ครับ (มีงานวิจัยออกมาว่าถ้าอยากเรอก็เรอไป ดีต่อสุขภาพ) กร๊าก

หมอแมวคะ ขอความรู้เรื่องโรคหืดหน่อยค่ะ   ขอบพระคุณนะคะ   ไหว้
http://www.elib-online.com/doctors/ent.html
พอดีช่วงนี้ไม่มีเวลาพิมพ์ครับ  ฮิ้ววว
หน้าดังกล่าวเคยเข้าไปอ่านเก็บข้อมูล ก็ดีอ่านเข้าใจง่ายครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
วันก่อนอ่านไทยรัฐหน้า 7 เค้าบอกว่า อยากเรอให้เรอ อยากผายลมให้ผายลม อย่าอั้น

เพราะถ้าอั้นไว้ จะไปเร่งสารอะไรไม่รู้ ทำให้มีโอกาสเป็นมะเร็งได้  ไอ้มืดหมี

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ถามหมอแมวค่ะ เจ้านายเก่า สนิทกันมากๆ เลย
แกไปตรวจเจอเนื้องอกในลำไส้ แต่ยังไม่รู้ว่าเป็นเนื้อร้ายหรือไม่ ไม่กี่วันนี้คงไปผ่าตัดเพื่อตรวจแล้วค่ะ
อยากถามว่า มันอันตรายมากแค่ไหน มีโอกาสรักษาหายมั้ย และแอ้จะสามารถแสดงความเป็นห่วงหรือดูแลได้ยังไงบ้าง
เพราะว่าตอนนี้ทราบว่าแกไม่ยอมกินข้าวกินปลาเลยค่ะ ซื้อของฝากได้มั้ย เป็นประเภทไหนดีคะ

ที่เป็นกังวลเรื่องนี้ เพราะแอ้เคยเสียอาจารย์ไปคนนึง โดยไม่ได้ไปดูใจแกเลย
ไม่อยากพลาดอีกเลยค่ะ ถ้าทำอะไรได้ก็จะพยายามทำค่ะ 

ถามหมอแมวค่ะ เจ้านายเก่า สนิทกันมากๆ เลย
แกไปตรวจเจอเนื้องอกในลำไส้ แต่ยังไม่รู้ว่าเป็นเนื้อร้ายหรือไม่ ไม่กี่วันนี้คงไปผ่าตัดเพื่อตรวจแล้วค่ะ
อยากถามว่า มันอันตรายมากแค่ไหน มีโอกาสรักษาหายมั้ย และแอ้จะสามารถแสดงความเป็นห่วงหรือดูแลได้ยังไงบ้าง
เพราะว่าตอนนี้ทราบว่าแกไม่ยอมกินข้าวกินปลาเลยค่ะ ซื้อของฝากได้มั้ย เป็นประเภทไหนดีคะ

ที่เป็นกังวลเรื่องนี้ เพราะแอ้เคยเสียอาจารย์ไปคนนึง โดยไม่ได้ไปดูใจแกเลย
ไม่อยากพลาดอีกเลยค่ะ ถ้าทำอะไรได้ก็จะพยายามทำค่ะ 
ตอนนี้ผมคิดว่าควรจะรอฟังผลชิ้นเนื้อก่อนครับ เพราะว่าคำว่าเนื้องอกในลำไส้ มีตั้งแต่เนื้อธรรมดา ไปจนถึงมะเร็ง
และแม้แต่มะเร็งก็มีหลายแบบ หลายระดับ การรักาค่อนข้างแตกต่างกันมาก
 อืมมมมห์

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอแมวอัยย์ปวดท้อง
ตรงเค้าเรียกว่าอะไรนะคะ เหนือสะดือขึ้นมานิดนึง
ปวดเป็นระลอก ๆ ปวดมาตั้งกะเมื่อคืน จนเช้านี้
อาการร่วมก็มี ปวดหัวนิดหน่อย จะอ้วกนิดๆ
ถ่ายเป็นน้ำค่ะ

ทำยังไงดี  ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2008, 14:43 น. โดย หมอแมว -=28=- » บันทึกการเข้า

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ตอนนี้ผมคิดว่าควรจะรอฟังผลชิ้นเนื้อก่อนครับ เพราะว่าคำว่าเนื้องอกในลำไส้ มีตั้งแต่เนื้อธรรมดา ไปจนถึงมะเร็ง
และแม้แต่มะเร็งก็มีหลายแบบ หลายระดับ การรักาค่อนข้างแตกต่างกันมาก
 อืมมมมห์

ขอบคุณนะคะ  ยิ้มน่ารัก
วันนี้ได้ข่าวมาว่า ผลตรวจออกมาเป็นเนื้องอกธรรมดา หมอจะฉายรังสีค่ะ
กะว่าวันสองวันนี้จะไปหา.. สบายใจขึ้นหน่อยนึงแล้วค่ะ

หมอแมวอัยย์ปวดท้อง
ตรงเค้าเรียกว่าอะไรนะคะ เหนือสะดือขึ้นมานิดนึง
ปวดเป็นระลอก ๆ ปวดมาตั้งกะเมื่อคืน จนเช้านี้
อาการร่วมก็มี ปวดหัวนิดหน่อย จะอ้วกนิดๆ
ถ่ายเป็นน้ำค่ะ

ทำยังไงดี  ฮือๆ~
น่าจะเป็นกลุ่มของท้องเสียติดเชื้อ / ลำไส้อักเสบครับ
น่าจะมีไข้ ปวดหัว อาเจียน ท้องเสีย (บางคนเรียกหวัดลงกระเพาะ)

ถ้ากินยาลดไข้ + ยาแก้ปวดท้อง + น้ำเกลือแร่ แล้วไม่หายไม่ดีขึ้น ก็ควรไปพบแพทย์ครับ
แต่ถ้ากินยาแล้วทุเลาดีก็ไม่ต้องทำอะไร ... ดูเรื่องความเพลียกับไข้เป็นหลักครับ

(ตะกี้กดผิดไปกดแก้ไข)  กร๊าก

งั้นหยุดตีไปก่อนครับ แล้วก่อนจะกลับไปตีใหม่ ให้ซื้อยางรัดข้อมือใส่ก่อนลงตี ...
ผมว่าน่าจะเป็นTenosynovitis หรือพวกปลอกเส้นเอ็นอักเสบอ่ะ

มันร้ายแรงหรือว่าน่ากลัวมากไหมครับหมอแมว เส้นเอ็นอักเสบที่ว่า
แล้วถ้ารักษา หาหมออย่างเดียวเลยเหรอครับ  งง

ผมกลัวข้อมือผมพังจัง  (เหงื่อแตกพลั่ก)

มันคือการอักเสบธรรมดาครับ ถ้าตอนนี้ทำงานได้ปกติก็ไม่มีอันตรายอะไร
ขอเพียงว่าต้องหยุดพักให้พออย่าเพิ่งรีบกลับไปเล่นใหม่ ....
ตัวอย่างนักฟุตบอลแค่ข้อเท้าเคล็ดยังต้องหยุด2เดือนเลยครับ

ออ ตอนนี้ทำงานได้ปรกติครับ ณ ตอนนี้ยังไม่เจ็บอะไรเลยครับ

คือ ผมทำงานได้ปรกติตลอด แต่ทุกครั้งที่ทำท่าเหมือนตบไม้แบด(นึกออกไหมครับหมอแมว) มันจะเจ็บทุกครั้งที่ทำท่านั้น

มียาทาให้หายไว ๆ ไหมครับหมอแมว

ออ ตอนนี้ทำงานได้ปรกติครับ ณ ตอนนี้ยังไม่เจ็บอะไรเลยครับ

คือ ผมทำงานได้ปรกติตลอด แต่ทุกครั้งที่ทำท่าเหมือนตบไม้แบด(นึกออกไหมครับหมอแมว) มันจะเจ็บทุกครั้งที่ทำท่านั้น

มียาทาให้หายไว ๆ ไหมครับหมอแมว
ท่านี้ใช่ไหมครับ http://www.bloggang.com/data/arabian-angel/picture/1133439609.jpg
ปกติแล้วไม่ต้องทำอะไรครับ รอเฉยๆ ให้ร่างกายจัดการเอง
ยาทามักไม่ค่อยช่วย แต่ถ้าอยากใช้อาจจะใช้Reparil gel หรือ Diclofenac gelทาก็ได้

เย้ยยยย หมอแมวหลอกให้กด   โวย

ท่านั้นติดตาผมเลยอะ  ฮือๆ~

ขอบคุณครับหมอแมว  ไหว้

ด้วยความอยากรู้กดตามไปดูติดๆ  อืมมมมห์

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
ด้วยความอยากรู้กดตามไปดูติดๆ  อืมมมมห์

ผลเป็นไงบ้างครับ  เกย์ออก

หน้า: 1 ... 257 258 259 260 261 262 263 [264] 265 266 267 268 269 270 271 ... 440