หน้า: 1 ... 265 266 267 268 269 270 271 [272] 273 274 275 276 277 278 279 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1758108 ครั้ง)
ขอบคุณค่ะน้องหลิงหลิง เดี๋ยวแอ้ขออ่านดูก่อนนะคะ ..
ถ้าแอ้เป็นพาหะ แสดงว่าไม่พ่อก็แม่ ต้องเป็นพาหะใช่ไหมคะ อย่างนั้นน้องๆ แอ้จะเป็นกันทุกคนไหมคะเนี่ย..

ไม่หนิครับ

ผมกินเหล้ากะนมด้วยกันนะ(บางทีที่มีโอกาส)
จิบนมเปรี้ยวดัชมิลค์รสผลไม้รวม

มันจะชุ่มคอ อร่อยสุดๆ

อย่าไปเอาอะไรกับอีตั้งนะคะ  กระเพาะกับตับมันไม่เหมือนชาวบ้าน    เหลือบ

เลวยั้นเงา
เรื่องThalassemia ไม่ต้องกังวลอะไรมากหรอกครับ เมืองไทยมีคนเป็นพาหะ มากกว่า 60%
มากกว่าคนเป็นหวัดซะอีก   อ๊าง~

ตะกี้บุ๋มถามเรื่องเจ็บแขนมา ... ก็เลยเอามาอธิบายในนี้แล้วกันครับ
ทีแรกเห็นบอกว่ามีอาการเจ็บที่ตรงหน้าอกส่วนกลางๆที่จุดสีแดงๆ
....
ฟังไปฟังมาแล้วคล้ายอาการกระดูกอ่อนอักเสบ แต่ว่าบุ๋มบอกว่ามีอาการปวดแขนด้วย

ที่จริงไม่แปลก เพราะว่าเจ้าโรคกระดูกอ่อนหน้าอกอักเสบ เจอได้บ่อยในคนทำงานที่ไม่ค่อยได้ออกกำลังของกล้ามเนื้อหน้าอก
เพราะเวลานั่งทำงานนานๆโดยเฉพาะการนั่งพิมพ์งาน แขนและไหล่จะปรับไปอยู่ในท่าที่ห่อไหล่ ทำให้กล้ามเนื้อหน้าอกต้องหดตัวเข้ามา... เกิดอาการตึงตามแนวกล้ามเนื้อ หรือตามแนวลูกศรได้

นอกจากอาการตึงแล้ว แขนมักจะวางอยู่ที่โต๊ะ แล้วก็ทำหน้าที่รับน้ำหนักไหล่ที่กดลงมาจากด้านบนโดยไม่รู้ตัว ทำให้เกิดการตึงของกล้ามเนื้อหน้าอกส่วนใน (ตามรูป) และเกิดการตึงของกล้ามเนื้อTricepหรือกล้ามเนื้อของท้องแขน

...หรือไม่ลองไปนั่งที่โต๊ะแล้วเอามือไปคลำๆดูที่ใต้รักแร้ จะพบว่ากล้ามเนื้อแถวนั้นตึงๆ

ดังนั้นท่านั่งน่าจะเป็นเหตุที่ทำให้เกิดอาการปวดแขนได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2008, 19:53 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 อ๊าง~ ขอบคุณมากๆค่า

แต่รูปเด็กนั่น  เหลือบ

คริคริ
กำลังนั่งอ่านอย่างเพิ่มความรู้ เจอรูปเด็กแล้ว ต้องยกนิ้วให้หมอแมวอีกแล้ว  ปลื้ม

อุปกรณ์เป็นเลิศ  เกย์ออก

น่ารัก  เก่ง นิสัยดี  มีแฟนแล้ว  โอ้ววว   กรี๊ดดดดด  เพรียบพร้อม
แต่มีหลอดเป็นเรี้ยไร คอยกวน  กร๊าก
เพราะคนดี ผีถึงชอบมาขอส่วนบุญหนะค่ะ
ถ้าหมอแมวเป็นคุณครูสอนชีวะ ตอนเด็กๆ แอ้คงตั้งใจเรียนมากๆ เลยค่ะ
อุปกรณ์การสอนน่ารักมาก  กรี๊ดดดดด

ไหว้
ฮะ หนูไม่รู้

หมอแมว คางทูมเป็นโรคติดต่อไหม ถ้าเพิ่งเป็นวันเเรก
การรักษาตัว ต้องทำยังไงบ้าง กินยาอะไรก่อนไหม จำเป็นต้องไปหาหมอไหมคะ
เเล้ว นานไหม ที่ัมันจะหายดี

คือ มันยุบไปก็ถือว่าหายหรือเปล่า  งง

ขอบคุณมากค่ะ  ไหว้

เเฟนเก่าอัยย์เป็นจนหายเเล้ว ยุบเเล้ว เป็นปกติดี มาอาทิตย์นึงเเล้ว
เเต่ตอนนี้เค้าคิดว่าอาจเป็นอีกข้าง เพราะมีอาการเริ่มต้น คล้ายกันเลย
เค้าเลยฝากมาถามว่า มีโอกาสที่จะเป็นอีกข้างไหม? ถ้าจะเป็นมันจะเป็นหลังจากที่ข้างแรกหายไปเเล้วหรือเปล่า
ระยะห่างกี่วัน ประมาณนี้อะคะ

รบกวนหมอแมวด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ  ไหว้

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
หมอแมวคะ โบว์อยากไปทำ คาร์บ๊อกซี่ (Carboxy)
ขอคำยืนยันหน่อย ว่าจะไม่ตายจากการทำน่ะค่ะ เอือม

มันคืออะไรอะพี่โบว์  งง
คล้าย ๆ Detox ล้างพิษไหม

ทำให้ผอมลงหรือเปล่า  งง

T&I
ทำขาให้ตึงเนียน หรือเปล่า  งง
คาร์บ๊อกซี่ (Carboxy) เทคนิคใหม่ในการสลายไขมัน

Carboxy คือ การลดไขมันเฉพาะที่ ด้วยก๊าชคาร์บอนไดออกไซด์
ซึ่งเป็นก๊าซที่ละลายน้ำได้ดี สลายตัวได้เร็ว และพบว่าเมื่อฉีดคาร์บอนไดออกไซด์
เข้าไปยังชั้นไขมันใต้ผิวหนัง จะช่วยเพิ่มการขยายตัวของเส้นเลือด
และทำให้ เซลล์ไขมันสลายตัว และถูกกำจัดออกไป
นับเป็นเทคนิคใหม่ในการขจัด เซลลูไลท์ หรือ ลดไขมันเฉพาะส่วนที่ไม่ต้องการ
http://www.doctorcosmetics.com/read_content.php?id=1621&pagetype=articles
http://www.bangkokhospital.com/tha/Bangkok_Hospital_Carboxy.aspx

เดาว่าหมอแมวไม่เห็นด้วยแน่ๆ แต่โบว์อยากลดต้นขามากๆ
แล้วเขาว่าเจ็บมากๆ ด้วย ฮือๆ~

อัยย์ก็ขาใหญ่นะพี่โบว์ ใหญ่มากก  ฮือๆ~

T&I
หน้า: 1 ... 265 266 267 268 269 270 271 [272] 273 274 275 276 277 278 279 ... 440