หน้า: 1 ... 273 274 275 276 277 278 279 [280] 281 282 283 284 285 286 287 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1758058 ครั้ง)
พี่หมอคะ พอดีส้มคุยกับลุงลูกค้าทีสนิทกันคนนึง

มันทักเรื่องหัว MSN ส้ม เรื่องนอนไม่หลับ

ส้มก็เล่าไปว่าหมู่นี้ นอนไม่หลับ จะหลับทีก็ตี 4-5 แถมตืนเช้าด้วยตัวเองทุกวัน

ช่วงระหว่างวันก็ไม่ง่วง แต่ไม่ได้เครียดอะไร สมองบลิ๊งมาก จนรู้สึกว่าสมองมันทำงานเว่อร์ๆ

แต่หมู่นี้ที่รู้สึกได้คือ จะลืมอะไรแปลกๆ เช่นพวกตัวเลข หรือกำหนดการอะไรใกล้ๆ เช่น ก่อนขึ้นรถจะหยิบไอ้นี่นะ ก็มักจะลืมทุกครั้ง

ช่วงนี้ไม่คิดมากอะไรเลย เฉยๆ (แต่ก็ยังมีเรื่อง)มันรู้สึกเหมือนลอยจากสภาวะจิตตกไปแล้ว เหมือนอะไรก็ทำอะไรตูไม่ได้ ประมาณนั้น

ลุงลูกค้าบอกว่า ระวังเป็นโรคซึมเศร้า บางทีมันอาจจะค่อยๆ ซึมซับเข้ามา คนเป็นไม่ค่อยรู้ตัว และมักจะจบชีวิตจากที่สูง เหวอ

\\ ส้มไม่ได้เป็นโรคซึมเศร้าใช่มั้ยพี่หมอ  โวย

ช่วงนี้ ถ้าจะหลับก็จะคุยกับไอ้บิ๊กแทน มันไม่ว่างก็กินยานอนหลับช่วยเอา  มันไม่น่าเป็นอะไรละมั้ง เนอะหมอ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
พี่หมอบอกมันว่าเป็นหน่อย ให้มันหลับเป็นเวลาบ้าง  โวย

ถามต่อจากส้มเลย ว่ามีโอกาสที่คนเราจะติดยานอนหลับมั้ยครับ

ไม่นี่  ฮิ้ววว

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
อ่อ หมอแมวคะ คือว่ารีฟิลของบุหรี่ไฟฟ้าเนี่ย มันจะมีแบบปริมาณนิโคตินต่างกัน กรี๊ดดดดด
ถ้าตอนแรกให้พ่อสูบแบบปกติไป แล้วค่อยๆลดลง เค้าจะรู้ตัวมั้ยคะว่าเราเปลี่ยน
ถ้าเปลี่ยนช้าๆ มักไม่รู้นะครับ
แต่ปัญหาที่ยากก็คือว่าถ้ามันน้อยลง บางครั้งจะไปทำให้สูบจัดกว่าเดิมน่ะสิครับ
นอนไม่หลับ จะหลับทีก็ตี 4-5 แถมตืนเช้าด้วยตัวเองทุกวัน

ช่วงระหว่างวันก็ไม่ง่วง แต่ไม่ได้เครียดอะไร สมองบลิ๊งมาก จนรู้สึกว่าสมองมันทำงานเว่อร์ๆ

แต่หมู่นี้ที่รู้สึกได้คือ จะลืมอะไรแปลกๆ เช่นพวกตัวเลข หรือกำหนดการอะไรใกล้ๆ เช่น ก่อนขึ้นรถจะหยิบไอ้นี่นะ ก็มักจะลืมทุกครั้ง

ช่วงนี้ไม่คิดมากอะไรเลย เฉยๆ (แต่ก็ยังมีเรื่อง)มันรู้สึกเหมือนลอยจากสภาวะจิตตกไปแล้ว เหมือนอะไรก็ทำอะไรตูไม่ได้ ประมาณนั้น

ช่วงนี้ ถ้าจะหลับก็จะคุยกับไอ้บิ๊กแทน มันไม่ว่างก็กินยานอนหลับช่วยเอา  มันไม่น่าเป็นอะไรละมั้ง เนอะหมอ
สีแดง คือลักษณะของโรคนอนไม่หลับที่เป็นใหม่ๆครับ ช่วงแรกๆจะBlinkกันทุกคนเลย
เกิดจากระบบประสาท+หัวใจ ที่เหมือนโดนกระตุ้นมากกว่าปกติเพื่อจะได้ไม่ง่วงและทำงานต่อไป

ส่วนเรื่องยานอนหลับ ก็ใช้ได้ครับ
เวลาใช้ ก็ใช้ต่อเนื่องกันทุกวันเป็นระยะสั้นๆ เวลาหยุดก็ให้ค่อยๆหยุดหรือหยุดไปเลย อย่ากินวันเว้นวัน วันเว้นสองวัน ... แต่ที่สำคัญต้องปรับเรื่องการนอนด้วย
ถ้าไม่ปรับการนอนและไม่ตั้งใช้แก้ไขเรื่องการนอนก็อาจจะติดยานอนหลับ

แต่ถ้าแก้ไขได้ก็ไม่ติดครับ ยิ้มน่ารัก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 กรี๊ดดดดด  โอ้วววววว

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ระวังอย่าติดนะครับ

ป้าผมติดยานอนหลับเนี่ย  ง่ะ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog

ขอบคุณมากๆนะคะ หมอแมว +  : ไหว้

เวลานอนไม่หลับ ผมกินยาแก้แพ้ ทุกทีเลย แต่ไม่ติดนะครับ

กินแล้วง่วงมากๆ

กาก
ถ้านอนไม่หลับตูจะเลือกอ่านการ์ตูนให้หลับไปเลย
หรือไม่ก็อ่านอะไรที่มันยากๆ พอเบื่อก็หลับ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ตูเลือกที่จะคุยกะไอ้บิ๊ก

เป็นคนที่คุยเอมด้วยแล้ว ง่วง ...

(ถ้าตูไม่โดนแฟนมันมาแพ่นกบาลก่อนอ่ะนะ )

แฟนชั้นไม่ว่าเรื่องคุยกับแกหรอก

แต่จะว่าเรื่องตี 3 แล้วทำไมยังไม่นอน  โวย

จริงเหรออ ~ เกย์แอบ

คุยกันทุกวัน ช่วงกลางคืน กับสาวสวยน่ารัก

ไม่รู้ว่าคุยห่าอะไรกันได้บ่อยๆ แฟนมึงไม่หึงอ่ะไม่ใช่แล้ว แสดงว่าเม้งอาจมีคนอื่นนะ (วางระเบิด  เกย์ออก)

จริงเหรออ ~ เกย์แอบ

คุยกันทุกวัน ช่วงกลางคืน กับสาวสวยน่ารัก

ไม่รู้ว่าคุยห่าอะไรกันได้บ่อยๆ แฟนมึงไม่หึงอ่ะไม่ใช่แล้ว แสดงว่าเม้งอาจมีคนอื่นนะ (วางระเบิด  เกย์ออก)

อื้อหือ...  น้องดำ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ส้มอย่ามาพูดแบบนี้ ตูโกรธนะ  แป่ว

น้องดำ~ ฉับ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 ... 273 274 275 276 277 278 279 [280] 281 282 283 284 285 286 287 ... 440