หน้า: 1 ... 280 281 282 283 284 285 286 [287] 288 289 290 291 292 293 294 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1758539 ครั้ง)
งั้นเล่นแทมมี่ไปก่อนก็ได้  เจ๋ง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
งั้นเล่นแทมมี่ไปก่อนก็ได้  เจ๋ง

ขอ มิเชล วี
หรือ ซาราโปว่า ได้ไหม

กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอแมวคะ แผลที่พุงกิ้วนี่ ถ้าหายสนิทแล้วเอาฮีรูดอย(พิมพ์ไม่ถูก) ทาได้ั้มั้ยคะ
เห็นมีคุณแม่คนก่อนๆเค้าเอาทากัน เลยสงสัยว่าทาได้รึเปล่าอ่ะค่ะ 

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
 ไหว้ ขอบคุณหมอแมวสำหรับความรู้ค่ะ

หลังๆ เริ่มใช้น้ำเกลือล้างแผล ไม่ใช้แอลกอฮอล์อย่างที่ๆบ้านบอกละ
เพราะชอบเป็นแผลบ่อย สังเกตหมอเอาแล้วเริ่มรู้  กรี๊ดดดดด

แต่เป็นเหมือนพี่ออยเลย เวลาเช็ดแอลกอฮอล์กับใส่ยาแสบๆที่แผลนี่
เอาพัดลมจ่อสองตัวได้ ไม่งั้นไม่เช็ดแผบ  กร๊าก

there are no regrets in life, just lessons . .
แอลกอฮอล์ แต่ไหนแต่ไรไม่เคยใช้ล้าง เอาไว้เช็ดรอบๆแผล อย่างเดียว

พวกคราบกาว อะไรพวกนี้

แต่เวลาใครได้แผลมาชอบแกล้ง เอาใส่ให้เลย ไม่ก็ใช้ไฮโดรเจน ฟู่ๆ เห็นแล้วสะใจ

5555+
ใช้น้ำเกลือล้างแผลเท่านั้นค่ะ
อย่างอื่นแพ้หมด  หมีโหด~
หมอแมวคะ แผลที่พุงกิ้วนี่ ถ้าหายสนิทแล้วเอาฮีรูดอย(พิมพ์ไม่ถูก) ทาได้ั้มั้ยคะ
เห็นมีคุณแม่คนก่อนๆเค้าเอาทากัน เลยสงสัยว่าทาได้รึเปล่าอ่ะค่ะ 
พอผิวหนังปิดสนิท หมอให้อาบน้ำได้เมื่อไหร่ก็ทาได้เลยกิ้ว ...

ขอบคุณค่ะ  กรี๊ดดดดด

ฮ่วยถามช้าไปอาบได้มาอาทิตย์กว่าแหล่ว  โวย

น้ำผึ้งแท้ช่วยสมานแผลได้จริงรึเปล่าครับ

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
หมอแมวครับ วันนี้ผมเคืองตาขวาครับ...ไม่เคืองมาก แต่เป็นแต่เช้าแล้วก็ยังไม่หาย เลยไปส่องกระจกดู ... ตาไม่แดง เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่เปลือกตา เลยปลิ้นเปลือกตาบนดู พบวาตรงขนตามันมีเหมือนกับเม็ดสิวเล็ก ๆ น่ะครับ เลยไปคุ้ย ๆ ดูใน google เจอรูปนี้เข้า

คล้าย ๆ ผมเลยครับ ขอถามหมอแมวว่า

- ผมเป็นตากุ้งยิงแล้วใช่ไหมครับ  ฮือๆ~

- ผมควรจะปฏิบัติยังตัวไง ตัวยังไงครับ (เพิ่งรู้สึกเคืองตาวันนี้ครับ)

ขอบคุณหมอแมวครับ  ไหว้

ป.ล. ผมไม่ได้ไปแอบดูใครแก้ผ้าน้าว์  ฮือๆ~

//แก้เรียงคำผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2008, 22:36 น. โดย แบงก์ [19] » บันทึกการเข้า

เคยเป็นตากุ้งยิงเหมือนกัน
ชีวิตนี้เป็น 3-4 ทีละ กรี๊ดดดดด

สนุกดีครับ ในการอธิบายใครๆ ว่าไปแอบดูชาวบ้านมานี่แหละ
แต่ปัญหาคือจะเสียความั่นใจในบุคลิกภาพหน่อยๆ
ส่วนเรื่องวิธีการรักษา ของตูนี่คือไปหาร้านขายยาลูกเดียวเลยครับ
ส่วนวิธีอย่างถูกต้องตามโภชนาการต้องถามหมอแมวอีกที

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กิ้วก็เป็นบ่อย ตอนป.ห้าป.หกอ่ะ  เป็นแล้วเป็นอีก จากทรมานกลายเป็นชิน จากชินเป็นแกะ

สนุกนะเออแถมมันยังเล่นมายากลได้ด้วย   โดยการย้ายจากข้างซ้ายไปข้างขวา   กร๊าก

เม็ดที่อยู่ตรงเปลือกตา เม็ดเล็กๆขนาดสัก1มม. ตาไม่แดง
น่าจะเป็นEpidermal inclusion cystครับ

เป็นสิ่งที่เกิดขึ้นตามหลังการระคายเคืองหรือแพ้ได้บ่อยๆ เวลามีเม็ดนี้ จะมีอาการระคายเคืองอยู่วันสองวัน จากนั้นก็จะหายไปเองโดยไม่ต้องใช้ยาครับ

ถ้าเป็นตากุ้งยิงจะใหญ่กว่านี้และแดงกว่านี้ มักมีตาแดงด้วย

ไม่ว่าจะเป็นตากุ้งยิงหรือเม็ดแบบนี้ รักษาเริ่มแรกด้วยการเอาผ้าชุบน้ำอุ่นประคบบ่อยๆครับ
ถ้าไม่หายในหนึ่งถึงสองวันก็ค่อยให้ยาฆ่าเชื้อ

ขอบคุณหมอแมวครับ  ไหว้

หน้า: 1 ... 280 281 282 283 284 285 286 [287] 288 289 290 291 292 293 294 ... 440