หน้า: 1 ... 287 288 289 290 291 292 293 [294] 295 296 297 298 299 300 301 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1757975 ครั้ง)
พี่ก็เลื่อน   เลื่อนมา 2 เดือนแล้ว    ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
หรือพี่นัทจะเข้าสู่วัยทองแล้ว อู้ย.. อู้ย..

แป่ว แป่ว ไหว้

พี่ก็เลื่อน   เลื่อนมา 2 เดือนแล้ว    ฮือๆ~

เเต่อันนี้ มันมีปัจจัยอื่นเข้ามาด้วยอะพี่นัท 

(เหงื่อแตกพลั่ก) อันนี้เพื่อนฝากถามนะ เพื่อนฝากถาม

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
 กร๊าก  ยังไม่ได้ว่าอะไรเลย

เลวยั้นเงา
หมอแมวคะ
ประจำเดือนเนี้ย มันจะมาช้าเนื่องด้วยสาเหตุหลักๆอะไรบ้างคะ
ส่วนใหญ่ของสาเหตุของการขาดประจำเดือน ทั้งที่แต่เดิมมีมาตลอดต่อเนื่อง ก็คือการตั้งครรภ์ครับ
แต่ในบางรายก็มีสาเหตุอื่นๆได้เช่น การกินยาคุมไม่สม่ำเสมอ การฉีดยาคุม การกินยาคุมฉุกเฉิน ความเครียด การเล่นกีฬาหนักเกินไป
ปกติถ้าขาดจากสาเหตุใดๆก็ตามที่ไม่ใช่ท้อง ก็ต้องรอหลังไข่ตกครั้งถัดไปจึงจะมาครับ (รอ 1 เดือน)
ในบางรายถ้าเป็นไม่มาก อาจจะแค่ไข่ตกช้าไป อาจจะช้าไปกว่าปกติ 1 สัปดาห์ (ภาษาชาวบ้านเรียกว่าประจำเดือนเลื่อน)

ดังนั้น วิธีการเช็คที่ปลอดภัย
1. ซื้อชุดทดสอบมาตรวจ
2. ถ้าผลเป็นลบ ไม่มีการตั้งครรภ์ ก็ให้ตรวจซ้ำอีกครั้งในหนึ่งถึงสองสัปดาห์เพื่อความแน่นอน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อย่างนัทต้องซื้อที่ตรวจครรภ์ไม๊คะ    กร๊าก

ใช่ซี้~  บี๋จับอึ๊บทุกคนเลยค่ะ 

เลวยั้นเงา
ทำหมันบี๋เลย  น้องดำ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ขอบคุณค่ะ ไหว้

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
หมอแมวคะกิ้วคาดว่ากิ้วน่าจะเป็นเชื้อราที่ขา คาดว่าน่าจะเอามาจากแมวบนห้อง

กิ้วต้องทำตัวยังไงบ้างคะ กับการเลี้ยงและให้นมลูก  (เหงื่อแตกพลั่ก)

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
หมอแมวครับ เพื่อนฝากมาถาม ยายเค้าอายุ 84 เส้นเลือดในสมองแตก

มีโอกาสรอดไหมครับ

(ตอนนี้ถ้าเอาเครื่องหายใจออกก็ไปเลย)

- (คิดเอง) ยากเนาะ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
หมอแมวคะกิ้วคาดว่ากิ้วน่าจะเป็นเชื้อราที่ขา คาดว่าน่าจะเอามาจากแมวบนห้อง

กิ้วต้องทำตัวยังไงบ้างคะ กับการเลี้ยงและให้นมลูก  (เหงื่อแตกพลั่ก)
กับลูกคงไม่เป็ฯไรครับ ... ถ้าพื้นที่น้อยๆ ก็ใช้ยาทาฆ่าเชื้อราได้ แล้วก็อย่าลืมอาบน้ำบ่อยๆ
 กรี๊ดดดดด เอ๊ะ หรือติดนิสัยตั้งแต่ตอนก่อนคลอดมา

หมอแมวครับ เพื่อนฝากมาถาม ยายเค้าอายุ 84 เส้นเลือดในสมองแตก
มีโอกาสรอดไหมครับ
(ตอนนี้ถ้าเอาเครื่องหายใจออกก็ไปเลย)
ตอบยากครับ ไม่เห็นตำแหน่งที่แตก ไม่รู้อาการ ไม่รู้ขนาด ... ไม่มีข้อมูลเลย
เรื่องนี้ถ้าอยากทราบจริงๆ ผมว่าคุยกับแพทย์เจ้าของไข้จะดีที่สุดครับ

ตอบไวจริง ขอบคุณครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
กับลูกคงไม่เป็ฯไรครับ ... ถ้าพื้นที่น้อยๆ ก็ใช้ยาทาฆ่าเชื้อราได้ แล้วก็อย่าลืมอาบน้ำบ่อยๆ
 กรี๊ดดดดด เอ๊ะ หรือติดนิสัยตั้งแต่ตอนก่อนคลอดมา
เค้าอาบวันละสามรอบแล้วนะ  โวย

หมอขา รูปร่างมันเปลี่ยนค่ะ คราวที่แล้วจะแห้งๆเป็นขุยรอบๆ
คราวนี้มันเป็นตุ่มขึ้นมาค่ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

กลัวไม่เข้าใจเอารูปมาด้วย 

มันเป็นอะไรคะเนี่ย  โวย
ว่าพรุ่งนี้จะไปหาหมอแล้ว
แต่อยากถามหมอแมวดูก่อนจะได้ไม่ตกใจ  ฮือๆ~

ขอบคุณหมอแมวมากๆค่ะ  ไหว้

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
 เหวอ

http://www.head2toeshop.com เครื่องสำอาง อาหารเสริม
 โวย นั่นมันเชื้อราที่ไหนกิ้ว นั่นมันตุ่มหนอง Impetigo
น่าจะสะกิดหนอง หรือไม่ก็กินยาฆ่าเชื้อนะกิ้ว  โวย

หน้า: 1 ... 287 288 289 290 291 292 293 [294] 295 296 297 298 299 300 301 ... 440