หน้า: 1 ... 289 290 291 292 293 294 295 [296] 297 298 299 300 301 302 303 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1756959 ครั้ง)
พี่หมอแมวครับ  นานๆ จะมาขอรบกวนซํกครั้งนึง พอดีอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ 
อาการ กล้ามเนื้อสมองอักเสบหน่อยอะครับ  พอดีเพือ่นกำลังประสบปัญหาไอ้อาการนี้อยู่ 
อยากรู้ว่ามันอันตรายมากน้อยอย่างไรอ่ะครับ  สาเหตุ  และอาการมันเป็นแบบไหน 
 รู้ว่า ไงหมอก็ไม่ได้ออนอีกหลายวัน แต่จะรอนะครับ  กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
พี่หมอแมวครับ  นานๆ จะมาขอรบกวนซํกครั้งนึง พอดีอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ 
อาการ กล้ามเนื้อสมองอักเสบหน่อยอะครับ  พอดีเพือ่นกำลังประสบปัญหาไอ้อาการนี้อยู่ 
อยากรู้ว่ามันอันตรายมากน้อยอย่างไรอ่ะครับ  สาเหตุ  และอาการมันเป็นแบบไหน 
 รู้ว่า ไงหมอก็ไม่ได้ออนอีกหลายวัน แต่จะรอนะครับ  กรี๊ดดดดด
โวย เพิ่งเห็น
โรคกล้ามเนื้อสมองอักเสบไม่มีนะครับ  งง เพราะสมองไม่มีกล้ามเนื้อ
ทีนี้เลยไม่รู้ว่าชื่อโรคเป็นแบบใดกันแน่ และอาการเป็นอย่างไร ...แต่ละโรคมีความแตกต่างมากครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อ่ะ ไม่มีเหรอครับ เพื่อนผมมันบอก  ผมอาจฟังผิด  แต่มันไปหาหมอ หมอบอกมัน
อาการก็ปวดหัวด้านหลังอย่างแรงอ่ะครับ

มันบอกว่าหมอที่โรงบาลธรรมศาสตร์บอกมัน แล้วก็ให้ยาคลายกล้ามเนื้อมากิน  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2008, 15:21 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
งั้นก็คงกล้ามเนื้ออักเสบทั่วไปครับ  ไม่ล่ะ ถ้าเป็นทางสมองคงไม่ได้กลับบ้านกับยาคลายกล้ามเนื้อ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
โล่งอก   ไหว้

รดน้ำพรวนดินบ่อยๆ นะครับ กรี๊ดดดดด เดี๋ยวที่งอกมาแล้วจะตายเอา

รดน้ำพรวนดินบ่อยๆ นะครับ กรี๊ดดดดด เดี๋ยวที่งอกมาแล้วจะตายเอา
งง

เค้าถามเกี่ยวกับเนื้องอกน่ะค่ะพี่โอ๋

โล่งอก    น้องไอซ์คงอ่านเผื่อเล่นมุกเป็น  โล่-งอก  มั้งครับ   กร๊าก

เค้าถามเกี่ยวกับเนื้องอกน่ะค่ะพี่โอ๋

โหบุ๋ม มั่วกว่าอีก

โล่ งอก

ฮือๆ~

กร๊าก  อายจัง 
โถ พี่โอ๋ น่าสงสารจริงๆ กร๊าก

แม่ส้มได้ยาลดไขมันจากโรงพยาบาลมาด้วยค่ะ (แม่ส้มเป็นอัมพฤกครึ่งซีกเนื่องจากเนื้อสมองตายบางส่วน +ความดัน )

คนธรรมดาอย่างส้มจะเอามากินมั่งได้มั้ยคะ  เอามาลดความอ้วนน่ะค่ะพี่หมอ กรี๊ดดดดด

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
หมอแมวครับ

ผมไม่ได้ไอ ไม่มีเสมหะ ไม่รู้สึกระคายคอ
แต่รู้สึกเจ็บๆ ด้านข้างคอ ด้านใน ทั้งสองด้าน

แลบลิ้นสุด รู้สึกได้บริเวณโคนลิ้นทั้ง 2 ด้าน
เหมือนจะมีแผลด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจผมส่องในกระจกไม่เห็น

เงยหน้าเอานิ้วจิ้มบริเวนคางฝั้งซ้ายขวาใกล้ลำคอ
มีความรู้สึกเจ็บเล็กน้อย เหมือนกดรอยฟกช้ำ

ไม่รู้ว่าจะหายาอะไรมากินดีเพราะไม่รู้เป็นอะไร ไอก็ไม่ใช่
ต่อมทอลซินอักเสบมันเป็นยังไงเหรอครับ ใช่แบบที่ผมเป็นรึเปล่า

ก่อนหน้ามีอาการเจ็บประมาณ 2-3 วัน
มีอาการเหมือนมีอะไรติดๆ ลำคอ กลืนไม่เข้าคายไม่ออก
เหมือนมันจุกๆ ในลำคอ
(อารมณ์ประมาณกินน้ำอัดลมแล้วอั้นไว้ไม่ใช้เรอ แล้วมันนั้นผมก็กินน้ำอัดลมจริงๆ แหละ แป๊บซี่แม็กซ์รุ่นฟองมาก)
ตอนนี้อาการที่ว่าหายแล้ว แต่ก็มีอาการเจ็บๆ ที่กล่าวมาข้างต้นครับ

ตอนนี้เลยซื้อ มายบาซินมาอมเล่นเฉยๆ

Today you , Tomorrow me.
โล่งอก    น้องไอซ์คงอ่านเผื่อเล่นมุกเป็น  โล่-งอก  มั้งครับ   กร๊าก
กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด +1

ทราบว่าหมอไม่ค่อยมีเวลานะคะ ขอถามทิ้งไว้แล้วกัน เผื่อว่าใครที่เป็น หรือเกือบจะเป็นอย่างแอ้จะได้ระวังบ้างนะคะ..
คือตอนนี้ไม่สบายหลายอย่าง เกี่ยวกับคอมพ์ล้วนๆ เลยค่ะ มองอะไรไม่ชัดนี่เป็นมานานแล้ว ไม่ใช่สายตาสั้น เพราะว่าถ้าอยู่ห่างคอมพ์
ได้สักสองวัน ตาจะใสเชียวค่ะ แต่ตอนนี้เจ็บแขนขวา เริ่มจากเจ็บข้อมือ แล้วร้าวมาที่ข้อศอก สองวันนี้ยังปวดเฉพาะนิ้วชี้อีกด้วย..
(มันย้ายไปย้ายมา ศอก มือ ข้อมือ นิ้ว สลับกันทั้งวันเลยค่ะ ตอนนอนก็ปวดค่ะ)
คือเวลาอยู่บ้าน แอ้จะจับเมาส์ต่ำมากๆ ค่ะ ต่ำกว่าระดับใช้งานประมาณ 1 ฟุต แล้วพอดีใช้ที่เจาะกระดาษ ใส่กระดาษเยอะไปหน่อย
กดโป๊ะ .. อะไรที่สะสมๆ มันเลยสำแดงพร้อมกันเลย   (เหงื่อแตกพลั่ก) ตอนนี้ทายา piroxicam แล้วก็งดเล่นเน็ตพอไหมคะ
ไม่ได้ทาเคาท์เตอร์เพน เพราะว่ามันเหม็น เกรงใจเพื่อนร่วมงานค่ะ
ขอบคุณนะคะ  ไหว้

หน้า: 1 ... 289 290 291 292 293 294 295 [296] 297 298 299 300 301 302 303 ... 440