หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1757837 ครั้ง)
ก็รู้แหละว่าให้กินน้อยๆ
ให้กินพวกแมงลักและน้ำมากๆ จะได้อื่มๆ
ห้ามกินตอนหลัง6โมงเย็น

ทำไม่ได้สักข้อเลย
ผมทำตามที่ห้ามทั้งหมด ไม่ยักกะอ้วนขึ้นเลยอ่ะ

มาชื่นชมหมอแมวค่ะ
อยากเก่งอย่างหมอบ้าง ^^

ปีหน้าปีสองแล้วค่ะ
preclinic แล้ว
หมอว่า Grant หรือ netter ดีกว่าคะ? ยิ้มน่ารัก
Grant ดีในแง่เหมือนจริงครับ แต่ดูยากหน่อย
Netter วาดแบบdiagram เวลาผ่าอาจารย์ใหญ่จะรู้สึกว่า ทำไมกูทำไม่ได้อย่างมันวะ

ผมมีสองเล่มครับ ชอบ Grant
(เพื่อนผมมีGrant method ด้วยครับ มันอ่านจบสามเล่มตั้งแต่ปี1 และมันชอบGrantมากกว่า)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แหมๆ

เข้ามารักษาฟรีกันใหญ่เลยนะ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
หมอแมวตั้งโครงการนี้เลยสิครับ

"0 บาทรักษาทุกโรค ตายไป ไม่รับเผา"
"0 บาทรักษาทุกโรค ตายไป ไม่รับเผา"
ปัจจุบัน ถ้าคนไข้มาแล้วไม่ได้ยา แค่แนะนำเฉยๆ หมอเกือบทั้งหมดก็ไม่เก็บเงินอยู่แล้วครับ ....แต่ถ้าตาย อาจจะต้องรับผิดชอบ...(งงดี)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 เฮ้ย!?

คือว่า ไอที่กินนมตอนเช้าแล้วปวดท้องเนี่ย
หนิงไม่เคยเป็นนะคะ

แต่ พอกินปั๊บ  หมดแก้ว/กล่อง ปุ๊บ
อ้วก ตรงนั้นเลยค่ะ  หมีโหดดดด

ต้องหลัง 7 โมงครึ่งเป็นต้นไปถึงกินได้
ลองทดสอบดูอยู่หลายที  ฮิ้ววว

ตอนไปโรงเรียน ตื่นเช้า ประมาณ ตีห้า
ตอนเด็กๆ ไม่กล้าไปซื้อข้าวกินที่โรงเรียน
แม่เลยทำให้กิน
 ปรากฏ ... เช้าเกินไป กินแล้วอ้วกเหมือนนม  ฮือๆ~

พอเริ่มโตๆ ก็กินได้แฮะ หกโมง เจ็ดโมง

แต่ถ้าวันที่ไม่ไปเรียน ก็ไม่ต้องห่วงค่ะ
ไม่ได้กินข้าวเช้า เพราะตื่น เที่ยง  ฮิ้ววว

<3.
ช่วงก่อนจะติดปั่นบอร์ด

กินข้าวปุ๊บยังไม่ทันได้นั่งให้ข้าวเรียงเม็ด - กระโดดไปนั่งเล่นเกม

อ้วกเหมือนกันครับ อ้วกเป็นกากอาหารเลย

จึงขอเตือนขำประจำปั่นบอร์ดเลยนะครับว่าถ้าไม่อยากเป็นโรคเกี่ยวกับกระเพาะอาหาร - นั่งหาอะไรทำหลังกินข้าวก่อนจะมานั่งจ้องจอคอมพิวเตอร์ซักสิบห้านาทีนะครับ
นั่งหาอะไรทำหลังกินข้าวก่อนจะมานั่งจ้องจอคอมพิวเตอร์ซักสิบห้านาทีนะครับ
แต่เวลา"ทำอะไร" มันก็ต้องจ้องหน้าจอคอมฯอยู่ดีเนี่ยสิ...แล้วจะแก้ยังไง

ง่ะ

ปกติผมจะปริ้นท์พวกนิยายในเน็ตมาอ่านข้างนอกนะ

แต่เดี๋ยวนี้กินเสร็จก็ถลันมาปั่นแล้ว

เนี่ย อ้วกทุกวัน  อ้วก
พี่เทพมากเลยสิงั้น นั่งกินข้าวกินขนม กินน้ำ กินนม กินหน้าจอคอมนั่นแหละ

ขยะ เต็มหน้าคอมเลย เหม็นจนอวก  อ้วก
เพื่อนผมแพ้เนยครับ  แบบว่าเนยถูกๆ กินไม่ได้ แต่ถ้าเนยแพงหรือผสมในคุกกี้ S&P นี่ กินได้ครับ

แบบนี้จะมีทางรักษาไหมครับหมอ... ฮี่ๆ

เปิดคลิินิกทำฟัน ที่จังหวัดเชียงใหม่นะครับ
---->  http://www.dentalita.com/  <----
คือ โรคนี้ ท่าทางจะหายยาก  เหลือบ

Las Noches Rubicundior
แนะนำให้ไปซื้อเช้ดด้าชีสมากินเล่นวันละแผ่นครับ

ขอ CG ประกอบคำบรรยายครับหมอ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 440