หน้า: 1 ... 292 293 294 295 296 297 298 [299] 300 301 302 303 304 305 306 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1756864 ครั้ง)
กิ้วเป็นภูมิแพ้ครับหมอแมว กินยาไหนได้บ้าง ที่ลูกจะไม่หลับไปด้วย งง

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
มีโฆษณา soy peptine ออกโทรทัศน์เยอะ  อยากทราบว่าในร่างกายมนุษย์นี่สารสื่อประสาทมันใช้แล้วหมดไปจริงรึปล่าว  แล้วสร้างใหม่นี่ต้องสร้างจากเจ้า peptine นี่หรือครับ

ขอบคุณพี่หมอแมวล่วงหน้าครับ

เคยกิน ไอเป๊ปไทด์อะไรสักอย่าง ที่ขวดมีสีฟ้าๆ กับอีกขวดสีน้ำตาล

รสชาติแบบ ควรบอกเพื่อนให้กินต่อ เจ๋ง

เพื่อให้เพื่อนทรมานเหมือนกัน  กร๊าก

there are no regrets in life, just lessons . .
หมอแมวคะ

ทานน้ำเปล่ามาก ๆ เป็นอันตรายไม๊คะ

เคยได้ยินข่าว คนแข่งกันดื่มน้ำ แล้วช็อค เลยอยากรู้ความจริงค่ะ   อ๊าง~

เลวยั้นเงา
หมอแมวคะ
ทานน้ำเปล่ามาก ๆ เป็นอันตรายไม๊คะ
เคยได้ยินข่าว คนแข่งกันดื่มน้ำ แล้วช็อค เลยอยากรู้ความจริงค่ะ   อ๊าง~
ถ้าทานแบบจดจ่อหรือทานแข่งอาจจะอันตรายครับ อาจจะเกลือต่ำ ชัก สมองบวมได้
อย่างคนปกติที่ไม่ได้มีโรคอะไร ไตยังพอรับได้ที่ประมาณ 3ลิตรต่อวัน ...
ดังนั้นการที่ดื่มแบบปลอดภัยก็คือการดื่มเมื่อกระหาย (อันนี้เสี่ยงต่อการได้น้อยกว่าความต้องการนิดหน่อย)
หรือไม่ก็ดื่มวันละ1.5-2ลิตร (กำลังพอดีแบบเกินๆ)

กิ้วเป็นภูมิแพ้ครับหมอแมว กินยาไหนได้บ้าง ที่ลูกจะไม่หลับไปด้วย งง
ไม่มีครับ ง่วงหมดทุกตัว.... แต่ถ้าเป็นภูมิแพ้ ตัวที่ปลอดภัยที่สุดคือ คลอเฟนิรามีนครับ
ถ้าไม่อยากให้ง่วง ก็ให้กิ้วกินหลังจากให้นมลูกเสร็จทันทีครับ

หมอแมวครับ

น้องชาย(แท้ๆ ที่ไม่ใช่ไอ้นั่น) ผมมีปัญหาประมาณนี้อะครับ
1. มือลอกง่ายมาก บ่อยมากด้วย ประมาณว่าโดนสารเคมีอะไรไม่ได้เลย (ผงซักฟอก น้ำยาล้างจาน) โดนแล้วจะลอกแล้วก็แสบมือ
2. บ่นว่าเจ็บหัวเข่า บ่อยมากๆ แล้วก็เจ็บแบบปวดๆ หนึบๆ ทรมานด้วย (มันอธิบายมาแล้วก็งงๆ)

เคยพาไปตรวจ หมอเคยสงสัยว่าเป็น auto immune แต่ยังบอกอะไรไม่ได้ เพราะอายุเพิ่ง 10 ปี
เรื่องมือลอก ตามที่ว่าไว้ครับ .... คงต้องใช้วิธีเลี่ยงไปก่อน เพราะอาจจะเกิดจากแพ้ก็ได้ หรืออาจจะเกิดจากผิวบางเกินไป พวกนี้บางคนหาย บางคนไม่หาย
เรื่องเจ็บหัวเข่าในเด็ก 10 ขวบ มีทั้งที่เกิดจากกระดูกเจริญผิดปกติซึ่งเจอบ่อยในเด็กวัยกำลังโต ... ส่วนautoimmune ก็เจอได้
รักษาแล้วนี่นา .... สงสัยอะไรเหรอครับไอซ์ ตอบไม่ถูกเหมือนกัน  หมีโหด~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
โอว์..ขอบคุณนะคะ   อ๊าง~

เลวยั้นเงา
ขอบคุณค่ะหมอแมว 
ปัญหาคือลูกกิ้วกินนมทุกชม. อู้ย..
ตดยังไม่หายเหม็นเลย กินอีกแระ  โวย

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เรื่องมือลอก ตามที่ว่าไว้ครับ .... คงต้องใช้วิธีเลี่ยงไปก่อน เพราะอาจจะเกิดจากแพ้ก็ได้ หรืออาจจะเกิดจากผิวบางเกินไป พวกนี้บางคนหาย บางคนไม่หาย
เรื่องเจ็บหัวเข่าในเด็ก 10 ขวบ มีทั้งที่เกิดจากกระดูกเจริญผิดปกติซึ่งเจอบ่อยในเด็กวัยกำลังโต ... ส่วนautoimmune ก็เจอได้
รักษาแล้วนี่นา .... สงสัยอะไรเหรอครับไอซ์ ตอบไม่ถูกเหมือนกัน  หมีโหด~

นั่นสิ ตกลงผมสงสัยอะไรหว่า กร๊ากกกก
เพราะแม่ผมน่ะพาไปตรวจกี่รอบแล้วก็ไม่รู้

มีโฆษณา soy peptine ออกโทรทัศน์เยอะ  อยากทราบว่าในร่างกายมนุษย์นี่สารสื่อประสาทมันใช้แล้วหมดไปจริงรึปล่าว  แล้วสร้างใหม่นี่ต้องสร้างจากเจ้า peptine นี่หรือครับ

ขอบคุณพี่หมอแมวล่วงหน้าครับ

ที่โฆษณามาจริงครับ ... จริงพอๆกับอันนี้แหละ กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
+ หมอ  กร๊ากกกกก!!!

กร๊าก กร๊าก หมอแมว !!!

อย่างน้อยน้ำเต้าหู้ก็อร่อยกว่าไอเป๊บทีนนั่นแน่ๆละ

there are no regrets in life, just lessons . .
รสชาติยังไงอ่ะจั๊ว   อู้ย..

เลวยั้นเงา
เห็นมีคนบอกว่า เหมือนน้ำล้างเท้า  กร๊าก

งั้นกินน้ำเต้าหู้แถวนี้คงจะดีกว่า    กร๊าก

เลวยั้นเงา
เห็นมีคนบอกว่า เหมือนน้ำล้างเท้า  กร๊าก

ง่ะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
 เจ๋ง น้ำล้างเท้ายังดีไปนิดนึง

วันนั้นพอดีไปงานนึงมา แล้วเค้าก็เอาเป๊บทีนมาแจกถุงนึง มีสองสี

สรุป รสชาติห่วยมั่กทั้งคู่เลย  เจ๋ง

หน้า: 1 ... 292 293 294 295 296 297 298 [299] 300 301 302 303 304 305 306 ... 440