หน้า: 1 ... 303 304 305 306 307 308 309 [310] 311 312 313 314 315 316 317 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1756966 ครั้ง)
โวะ!!..

ใหญ่ขนาดนั้นสงสัยได้เข้าโรงพยาบาลแน่  กร๊าก
 โวย     เอาเถอะ ยอม   

เลวยั้นเงา

ต่อท่อเข้ากระเพาะเลยเจ๊ กินแล้วให้มันไหลออกมาทางพุงง่ายกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2008, 15:19 น. โดย เอา » บันทึกการเข้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขอบใจเอมาก ซึ้งจริงๆ   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
หมอแมวครับ
มีคำถามครับ

ถ้าคนที่เจอบล็อคหลัง ก่อนผ่าตัด

แล้วไม่ได้พักฟื้นเลย เพราะต้องเดินทาง ไปเรียน ยกของบ่อย

ทำให้ปวดหลังตลอดเวลาเลย

แล้วในอนาคตจะมีผลอะไรไหมครับ

กลัวว่าจะปวดหลังตรงที่บล็อคตลอด
หมอแมวครับ ขอถามนะครับ

คือว่า ตอนนี้ ผมรู้สึกเจ็บคอเวลาปกติก็เจ็บนะครับ และโดยเฉพาะเวลากลืน น้ำลาย จะเจ็บคอมาก

รู้สึกว่าจะมี สเลด ด้วย อาการนี้ เป็นวันนี้วันที่ 2 แล้วล่ะครับ

วันนี้ อาโก ของผมก็ไปซื้อยามาให้ผมกิน พอกินเข้าไปเม็กแรก ก็ดีขึ้นนะครับ

(เขาบอกว่าให้กินก่อนอาหาร) มาถึงตอนเย็นก็ได้กินอีกเม็ดนึง ก่อนกินข้าว

แต่ตอนนี้เริ่มเจ็บคออีกแล้วล่ะครับ

(อาการเจ็บคอจะเจ็บเป็นข้าง ๆ น่ะครับ เมื่อวานเจ็บข้างซ้าย พอกินยาเข้าไป ซัก 1 - 2 ชั่วโมง

ก็จะดีขึ้น ตอนเย็น ก็มาเจ็บข้างขวา ข้างซ้ายตอนนี้ไม่เจ็บแล้วล่ะครับ)

....(= - =")..   .3dsMax  .  ..(๐ Q")<<<<<..
หมอแมวครับ

เมื่อวานตอนประมาณสามทุ่มนั่งดูทีวีอยู่ดีๆ ด้านบนของตาข้างขวาก็เกิดบวมขึ้นมาครับ ออกแดงๆนิดๆด้วย

พอไปถามพ่อแม่ก็ตอบว่า กุ้งยิงแน่ๆ เตรียมรอ 3-4 วันให้หายเลย

แต่พอตื่นเช้าวันต่อมา ด้านบนของตาก็กลับมาเป็นปกติเหมือนเดิมครับ ไม่บวมใดๆทั้งนั้น โห

คาดว่าสาเหตุเกิดจาก:
- นั่งรถเมล์ริมหน้าต่างแล้วมีละอองฝนสาดเข้ามา ตอนประมาณ 4โมงครี่ง
หรือ - กินหอยนางรม และล้างมือแบบลวกๆแล้วเผลอขยี้ตา ตอนประมาณ 2 ทุ่ม

อยากถามว่า เมื่อคืนแมคเป็นอะไรครับ
หมอแมวครับ

เมื่อวานตอนประมาณสามทุ่มนั่งดูทีวีอยู่ดีๆ ด้านบนของตาข้างขวาก็เกิดบวมขึ้นมาครับ ออกแดงๆนิดๆด้วย
แต่พอตื่นเช้าวันต่อมา ด้านบนของตาก็กลับมาเป็นปกติเหมือนเดิมครับ ไม่บวมใดๆทั้งนั้น โห
ฟังดูแล้วน่าจะเป็นเปลือกตาอักเสบครับ เป็นส่วนทีใกล้เคียงกับตากุ้งยิง ...
ปกติเปลือกตาอักเสบหรือตากุ้งยิงหายเองไดครับและหายได้ง่าย ดังนั้นถ้าหายในวันเดียวก็ถือว่าดีแล้วครับ
ส่วนสาเหตุจะเป็นจากมีสิ่งแปลกปลอมเข้าตาหรือจะเป็นจากเอามือไปขยี้ตาก็ได้ครับ (เรื่องหอยนางรมคงไม่เกี่ยว เพราะถ้าเป็นจริงจะหนักกว่านี้มากนัก)

หมอแมวครับ
มีคำถามครับ
ถ้าคนที่เจอบล็อคหลัง ก่อนผ่าตัด
แล้วไม่ได้พักฟื้นเลย เพราะต้องเดินทาง ไปเรียน ยกของบ่อย
ทำให้ปวดหลังตลอดเวลาเลย
แล้วในอนาคตจะมีผลอะไรไหมครับ
กลัวว่าจะปวดหลังตรงที่บล็อคตลอด
ปกติแล้วอาการปวดหลังจากการบล๊อคหลังโดยตรง มักจะเป็นแค่สัปดาห์เดียวครับ ... ส่วนที่เหลือนั่นเป็นจากกล้ามเนื้อและกระดูกรอบๆ ซึ่งอาจจะเกิดจากการนอนนานหรือพักนานแล้วกลับไปทำงานหนัก
ในอนาคตไม่มีผลอะไรครับ

(อาการเจ็บคอจะเจ็บเป็นข้าง ๆ น่ะครับ เมื่อวานเจ็บข้างซ้าย พอกินยาเข้าไป ซัก 1 - 2 ชั่วโมง
ก็จะดีขึ้น ตอนเย็น ก็มาเจ็บข้างขวา ข้างซ้ายตอนนี้ไม่เจ็บแล้วล่ะครับ)
... เหมือนหวัดธรรมดาเลยครับ  อู้ย.. ถ้าไม่มีไข้และอาการเจ็บลดลงไปเองผมว่าคงไม่ต้องทำอะไรครับ กินน้ำเยอะๆก็พอ

หมอแมวครับ ไหว้
ผมไม่ได้เป็นร้อนในมานานมาก
ตอนนี้เลยเปินซะสองเม็ด ตรงตำแหน่งเขี้ยวล่างพอดีเลย ฮือๆ~
แต่ก็ยังไม่ยอมเลิกกินอะไรเผ็ดๆ (อูย) ร้อนๆ (ซี้ดดด) ครับ
ถามว่าพฤติกรรมแบบนี้จะทำให้แผลหายช้าหรือเปล่า
หรือแค่สะใจคอซาดิสม์เฉยๆ ครับ
อ้าว เพิ่งเห็น  กร๊าก
ถ้ามีแผลในปาก พฤติกรรมที่ทำให้หายช้าคือทำอะไรก็ตามแล้วแสบครับ
ยัดเกลือ กินเผ็ด บีบแผลบ่อยๆ ทำให้เจ็บหรือแสบ ... เหล่านี้หายช้าทั้งนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ต.ค. 2008, 15:57 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ขอบคุณหมอแมวสำหรับคำตอบครับ

คือ ที่จริง ญาติของต้อง เค้าเป็นพยาบาล บอกขู่ประจำๆว่า

โดนบล็อกหลังน่ะ เจ็บงี้ตลอดชีวิตแหละ

เค้าก็เลย หลอนอยู่จนบัดเดี๋ยวนี้
ก็เลยไม่รู้จะทำไงให้เค้าสบายใจดี
หมอแมวคะ มีเรื่องมารบกวนนิดนึงค่ะ  ไหว้

ช่วงนี้จั๊วไอ มีน้ำมูกบ้าง แล้วมีเสมหะ สีออกเขียว ค่อนข้างเยอะน่ะค่ะ
และเป็นเหมือนอาการประจำตัวที่ถ้าไอเมื่อไหร่ จะหยุดไอไม่ได้ประมาณ 2-3 นาที
เมื่อเช้าก็ตื่นเพราะไอจนร้องไห้  ฮือๆ~

เภสัชกร ให้แอคติเฟด กับยาละลายเสมหะ fluimucil แบบผงมาน่ะค่ะ
เหมาะสมดีแล้วรึเปล่าคะ ?

(คือพอดี มีช่วงนึงจั๊วกินแอคติเฟดบ่อยมาก จนเดี๋ยวนี้กินยังไงก็ไม่ง่วง
จากที่เมื่อก่อนครึ่งชม.ก็ฟุบแล้ว อย่างนี้มันจะออกฤทธิ์เหมือนเดิมมั้ยคะถ้ากินตอนนี้)

ขอบคุณหมอแมวมากค่ะ  ไหว้

there are no regrets in life, just lessons . .
หมอแมวครับ
ประมาณอาทิตย์สองอาทิตย์ก่อนผมเป็นสิวที่หลังใบหูอะครับ
เป็นสิวแบบที่มันอักเสบข้างในครับ (ไม่มีหัว) ก็เจ็บๆ แบบเป็นสิวทั่วไป

ทีนี้พอรู้ว่าเป็นก็พยายามล้างทุกครั้งที่อาบน้ำ คือก่อนหน้านี้บางทีก็ไม่ได้ใส่ใจไปถูสบู่ตรงนั้นอะครับ
พอมาวันนี้มันไม่เจ็บอีกต่อไปแล้วอะครับ แต่มันกลายเป็นไตแข็งๆ ที่ไม่มีความรู้สึกเลยอะครับ

ผมเป็นอะไรครับ แล้วจะหายมั้ยครับ
ทำไงถึงหายครับ ฮือๆ~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

... เหมือนหวัดธรรมดาเลยครับ  อู้ย.. ถ้าไม่มีไข้และอาการเจ็บลดลงไปเองผมว่าคงไม่ต้องทำอะไรครับ กินน้ำเยอะๆก็พอ

ขอบคุณหมอแมวมากครับ  ไหว้

รู้สึกว่าจะไม่มีไข้นะครับ และ มาถึงวันนี้ก็ยังไม่หายเจ็บคอเลยครับ (เจ็บทั่วคอแล้วล่ะครับ)

เท่าที่เป็นมานะครับ ตอนกลางวันจะรู้สึกเจ็บคอ น้อยกว่า ตอนกลางคืนน่ะครับ (ตอนกลางวันเกือบจะเป็นปกติเลยล่ะครับ)

แล้วเมื่อวาน อยากจะพูด ก็พูดไม่ค่อยได้ครับ คือเจ็บคอจนพูดไม่ออก เสียงจะ แหบ ๆ 

วันนี้ตอนเย็นกิน สเต๊ปซิล ไป ซัก 2 - 3 เม็ด ก็รู้สึกว่าอาการมันดีขึ้นนะครับ

แต่ตอนนี้ ก็มาเจ็บคออีกแล้วล่ะครับ  ฮือๆ~  แต่อาการจะไม่เท่าเมื่อวานน่ะครับ 

....(= - =")..   .3dsMax  .  ..(๐ Q")<<<<<..

หมอแมวครับ
เวลากินกาแฟ แล้ว พอไปฉี่เหมือนได้กลิ่นฉี่รสกาแฟเลยครับ

ไตไม่ได้กรองกลิ่นเหรอครับ  น้องดำ
หรือว่าไตเอผิดปติไปแล้วครับ

ตอนกินโค๊กแล้วอึออกมาเป็นโค๊กยังพอเข้าใจได้ แต่ฉี่เป็นกาแฟนี่ไม่เข้าใจครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หมอแมวคะ  ถามอะไรนิดนึงนะคะ

เวลาผู้หญิงใกล้มี ประจำเดือนแล้ว

จะมีอาการระคายเคืองอวัยวะตรงนั้นบ้างหรือเปล่าคะ    อ๊าง~

เพราะอะไร  ขอทราบสาเหตุด้วยค่ะ   ขอบคุณนะคะ   ไหว้

เลวยั้นเงา
ขอบคุณเรื่องร้อนในครับ
ถึงว่าสิ กว่าจะหาย ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 ... 303 304 305 306 307 308 309 [310] 311 312 313 314 315 316 317 ... 440