หน้า: 1 ... 304 305 306 307 308 309 310 [311] 312 313 314 315 316 317 318 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1756855 ครั้ง)
ขอบคุณเรื่องร้อนในครับ
ถึงว่าสิ กว่าจะหาย ฮือๆ~
.

แหม แล้ววันนั้นพี่กินเนื้อ+ส้มตำซะ กร๊าก

นั่นสิ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หมอแมวคะ มีเรื่องมารบกวนนิดนึงค่ะ  ไหว้

ช่วงนี้จั๊วไอ มีน้ำมูกบ้าง แล้วมีเสมหะ สีออกเขียว ค่อนข้างเยอะน่ะค่ะ
และเป็นเหมือนอาการประจำตัวที่ถ้าไอเมื่อไหร่ จะหยุดไอไม่ได้ประมาณ 2-3 นาที
เมื่อเช้าก็ตื่นเพราะไอจนร้องไห้  ฮือๆ~

เภสัชกร ให้แอคติเฟด กับยาละลายเสมหะ fluimucil แบบผงมาน่ะค่ะ
เหมาะสมดีแล้วรึเปล่าคะ ?

(คือพอดี มีช่วงนึงจั๊วกินแอคติเฟดบ่อยมาก จนเดี๋ยวนี้กินยังไงก็ไม่ง่วง
จากที่เมื่อก่อนครึ่งชม.ก็ฟุบแล้ว อย่างนี้มันจะออกฤทธิ์เหมือนเดิมมั้ยคะถ้ากินตอนนี้)

ขอบคุณหมอแมวมากค่ะ  ไหว้

เรื่องยาผมว่าก็พอเหมาะสมครับ ส่วนเรื่องของการกินแล้วง่วงหรือไม่ง่วงนั่นเป็นคนละส่วนกันครับ การง่วงน้อยลงก็เพราะว่าร่างกายเริ่มปรับตัวเข้ากับยาได้ ส่วนในแง่ของการออกฤทธิ์แก้แพ้ลดบวมนั่นเป็นอีกกลไกนึงที่ไม่เกี่ยวกันกับเรื่องง่วงครับ

ปัญหาคือถ้าไม่หายคงต้องไปหาเหตุของน้ำมูก ...

หมอแมวครับ
ประมาณอาทิตย์สองอาทิตย์ก่อนผมเป็นสิวที่หลังใบหูอะครับ
เป็นสิวแบบที่มันอักเสบข้างในครับ (ไม่มีหัว) ก็เจ็บๆ แบบเป็นสิวทั่วไป

ทีนี้พอรู้ว่าเป็นก็พยายามล้างทุกครั้งที่อาบน้ำ คือก่อนหน้านี้บางทีก็ไม่ได้ใส่ใจไปถูสบู่ตรงนั้นอะครับ
พอมาวันนี้มันไม่เจ็บอีกต่อไปแล้วอะครับ แต่มันกลายเป็นไตแข็งๆ ที่ไม่มีความรู้สึกเลยอะครับ

ผมเป็นอะไรครับ แล้วจะหายมั้ยครับ
ทำไงถึงหายครับ ฮือๆ~
มันคงจะยังเหลือหัวข้างในลึกๆครับ ... น่าจะต้องรอจนมันยุบไปเอง  ฮือๆ~ ถ้าจะให้เร็วขึ้นอาจจะต้องกินยาแก้อักเสบพวก Dicloxa

หมอแมวครับ
เวลากินกาแฟ แล้ว พอไปฉี่เหมือนได้กลิ่นฉี่รสกาแฟเลยครับ
ไตไม่ได้กรองกลิ่นเหรอครับ  น้องดำ
หรือว่าไตเอผิดปติไปแล้วครับ
ตอนกินโค๊กแล้วอึออกมาเป็นโค๊กยังพอเข้าใจได้ แต่ฉี่เป็นกาแฟนี่ไม่เข้าใจครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้
ก็ปกติดีนี่ครับ ... มันกรองกลิ่นกาแฟได้ปกติ ... ก็เลยกรองออกมาจากเลือดออกมาในปัสสาวะแล้วขับถ่ายออกไป
 น้องดำ
จริงๆคือ เวลาอาหารหรือสารถูกดูดซึมเข้าไป มันก็จะเข้าไปเปลี่ยนที่ตับ
ของที่ไม่เปลี่ยนที่ตับก็จะออกมาในรูปเดิม ... ก็มีสารที่มีกลิ่นหลายชนิดที่ออกมาเป็ฯแบบเดิมเช่นกลุ่มสี อย่างเช่นเมทิลลีนบลู กินเข้าไปแล้วออกมาเป็นสีน้ำเงิน

หมอแมวคะ  ถามอะไรนิดนึงนะคะ
เวลาผู้หญิงใกล้มี ประจำเดือนแล้ว
จะมีอาการระคายเคืองอวัยวะตรงนั้นบ้างหรือเปล่าคะ    อ๊าง~
เพราะอะไร  ขอทราบสาเหตุด้วยค่ะ   ขอบคุณนะคะ   ไหว้
ฮอร์โมนทำให้เนื้อเยื่อแถวนั้นอ่อนนุ่มขึ้น มีตกขาวเพิ่มขึ้นเล็กน้อยครับ
อาจจะเพิ่มโอกาสในการคันจากเชื้อรามากขึ้น หรืออาจจะคันจากการที่เนื้อเยื่ออ่อนนุ่มกว่าเดิมทำให้เสียดสีแล้วคันเจ็บง่ายขึ้น

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 ไหว้ ขอบคุณครับ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ขอบคุณนะคะหมอแมว    อ๊าง~

เลวยั้นเงา

อ๋อ ขอบคุณครับ   ไหว้

ฉี่กลิ่นกาแฟเท่ห์  เจ๋ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ทำไมตูกิน น้ำแดงเฮลบลูบอย แล้วฉี่ออกมากลิ่น เหม๊น เหม็น
ไม่เห็นฉี่หวานเรย
ลองชิมสิ   อ๊าง~

เลวยั้นเงา
2 men 1 cup อู้ย..

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อี๊ อ้วก อ้วก อ้วก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

2 men 1 cup อู้ย..

ผู้สาวไม่ใช่เหรอครับ อ้วก ฮือๆ~

งบน้อย
แต่อันนั้น สีกาแฟ เลยนะน่ะ
 ไหว้ ไหว้ ขอบคุณค่าหมอแมว

there are no regrets in life, just lessons . .
หมอแมวครับ
คือ 3 วันก่อน ผมเริ่มเจ็บคอ แต่ไม่ได้ไอนะครับ
ต่อมา เริ่มมีเสมหะแบบออกใสหน่อย ไม่เข้ม
และตอนนี้เสมหะที่ว่าไม่มีแล้วตอน แต่ยังรู้สึกระคายคออยู่

แล้วคือเมื่อกี้ด้วยความหิว เลยหยิบขนมมากิน ก็ไม่ได้ดูว่าอะไร
ปรากฎว่ามันคือ ถั่วและมะพร้าวคั่ว ในเมี่ยงคำอัดเม็ด
ตอนนี้คันคอมากเลย

มีวิธีไหนช่วยหยุดอาการคันคอที่ว่าไหมครับหมอแมว

แล้วถ้าพรุ่งนี้ยังคันคออยู่อีก ทำไงดีครับ
ขอบคุณครับ

สเตร็ปซิล ลองอมดูครับ

ผมเคยเจ็บคอ  อมไป 2 - 3 วันหายเลย

....(= - =")..   .3dsMax  .  ..(๐ Q")<<<<<..
หน้า: 1 ... 304 305 306 307 308 309 310 [311] 312 313 314 315 316 317 318 ... 440