หน้า: 1 ... 63 64 65 66 67 68 69 [70] 71 72 73 74 75 76 77 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1757893 ครั้ง)
ไม่เคยค่ะ แต่คิดว่าคงทรมานมากกว่าการที่น้ำโค้กพุ่งออกจมูก มากมายเลยเนอะ ไม่ตายในทันทีน่ากลัวๆๆ
เอ่อ แล้วมันอันตรายมั้ยคะ โค้กพุ่งออกจมูกเนี่ย

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เคยเห็นคนกินเมนทอสติดคอไหมครับ ติดคาอยู่ตรงคอ จะลงก็ลงไม่ได้ จะขย้อนก็ไม่ออก  ยิ้มน่ารัก

เลยพ่นออกทางจมูก ง่ะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หมอแมวขา ช่วงนี้อรสบายดีค่ะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 ง่ะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หมอแมวขา ช่วงนี้อรสบายดีค่ะ  หมีโหดดดด
ยินดีด้วยครับ
ดูแลร่างกายดีๆ ลูกจะได้แข็งแรงนะครับ
อย่าลืมวันจันทร์หน้าพาไปหาหมอด้วยนะครับ  ลันล้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอแมวคะ ... ถ้าลูกสะบ้าตรงหัวเข่ามันหลุดบ่อยๆ จะเป็นอันตรายรึเปล่าึึคะ
คือ ปกติ มันหลุดง่ายอยู่แล้ว แต่พักหลังประมาณเกือบปีแล้วที่มันไม่หลุดอีก
ก็เลยคิดว่ามันไม่น่าจะหลุดแล้ว

แต่พอมาเมื่อวันจันทร์ เดินๆอยู่ ย้ำว่าเดิน ไม่ได้ชนอะไรด้วยค่ะ
ลูกสะบ้าหลุดเฉยเลย กลิ้งลงไปนอนบนพื้นประมาณ 2-3 นาที
แถมคราวนี้หลุดแล้วดันกลับเข้าที่ยากด้วย แถมหลังเอากลับเข้าไปแล้ว
มันก็ัยังมีเอฟเฟกต์ งอเข่าไม่ได้ เจ็บ อยู่สองสามวันค่ะ
ซึ่งปกติ ที่เคยเป็น มันดันเข้าง่าย แล้วก็ไม่เจ็บนานด้วย

อยากถามว่า มีวิธีรักษาอื่นนอกจากผ่าตัดมั้ยคะ
แล้วถ้าปล่อยทิ้งไว้จะมีอันตรายอะไรในระยะยาวรึเปล่า
เพราะตอนนี้ยังไปผ่าไม่ได้ ติดสอบกับเรียนอยู่ค่ะ  ฮือๆ~

เง้อ  ฮือๆ~ ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
พี่จั๊วใช้ค่ะ  เหวอ เหวอ เหวอ

ตัดขาทิ้งไปดิ๊

-หมอแมวจำแลง -
ลูกสะบ้าตรงหัวเข่าหลุด  เหวอ เหวอ
น่ากลัว   เฮ้ย!?

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
อายุมากกว่ายักษ์1ปีครับ

ส่วนเรื่องสารให้ความหวาน ถ้ากินในปริมาณปกติไม่กินอย่างบ้าระห่ำ และไม่เอาไปต้มหรือปรุงด้วยความร้อน ไม่มีอันตรายครับ
(ขัณฑสกร หรือ ซัคคาริน จริงๆก็ไม่มีอันตรายนะครับ แต่ว่าเมื่อก่อนเชื่อว่าก่อมะเร็ง ปัจจุบันรู้ว่าถ้ากินตามปกติก็ปลอดภัย)
ดังนั้น
1. กินได้ ปลอดภัย เพราะฝรั่งเค้าเป็นหนูทดลองกันมาทั้งประเทศแล้ว
2. ห้ามน้ำโค้กเป๊ปซี่ที่ปราศจากน้ำตาลไปประกอบอาหารพวกทอด (ที่ชอบทอดหมูให้สีดำๆ) เพราะทำอย่างนี้เสี่ยงต่อการเป็นมะเร็ง
3. ห้ามกลืนเมนทอสเป็นเม็ดๆแล้วกินdiet cokeหรือ pepsi maxตามเป็นลิตรๆ....อาจตายได้(สำลักตาย)

ชิ ตัดหน้า กรี๊ดดดดด

หมอลุงแมว  เกย์ออก
ทุกวันนี้ซัคคารินไม่ค่อยได้ใช้แล้วครับ ใช้พวกแอสปาแตม กับตัวอื่นๆ ร่วมกันแทน

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
หมอแมวขา รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แอบอ้าง
อยากถามว่า มีวิธีรักษาอื่นนอกจากผ่าตัดมั้ยคะ
แล้วถ้าปล่อยทิ้งไว้จะมีอันตรายอะไรในระยะยาวรึเปล่า
เพราะตอนนี้ยังไปผ่าไม่ได้ ติดสอบกับเรียนอยู่ค่ะ
อย่างอน อย่างงอน กรี๊ดดดดด

ถ้าเป็นลูกสะบ้าหลุดจริง (คือว่าแถวนี้มีหลุดปลอมมาตรวจบ่อย แต่ของจั๊วน่าจะจริง บรรยายเหมือน)
และเคยหลุดหลายครั้ง แนะนำว่าผ่าตัดโลดครับ
เพราะว่าถ้ามันเคยหลุดได้มากกว่า1ครั้ง นั่นแปลว่าร่างกายของคุณมีความผิดปกติมาตั้งแต่เล็กๆแล้ว ทำให้กล้ามเนื้อและเอ็นที่ครอบคลุมดึงรั้งสะบ้า ไม่แข็งแรงพอ

ทางแก้ไขที่พอจะช่วยได้คือการทำกายภาพบำบัดเป็นหลัก, ใส่รองเท้าที่ออกแบบมาเฉพาะคน(ต้องไปตรวจก่อนแล้วค่อยทำ) , แปะเทปกาวช่วยกระจายแรงที่หัวเข่า ที่เหลือก็คือการฝังเข็ม หรือใส่อุปกรณ์เสริม(ยังไม่มีงานวิจัยรองรับ หมอบางคนว่าได้ผล บางคนว่าไม่ได้ผล)
ตัวอย่างของที่ลองทำได้ถ้าไม่มีเวลาไปผ่าตัด

เป็ฯการแปะเทปเพื่อให้สะบ้าอยู่ในที่ในทาง
ลดการเจ็บปวด ลดการเป็นซ้ำ แต่ต้องให้หมอกระดูกทำ เพราะมันแปะยาก ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค. 2006, 15:21 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอลุงแมว  เกย์ออก
ทุกวันนี้ซัคคารินไม่ค่อยได้ใช้แล้วครับ ใช้พวกแอสปาแตม กับตัวอื่นๆ ร่วมกันแทน
กล้วยทอดแถวนี้ยังใช้กันอยู่เลยครับ กรี๊ดดดดด

ถามหมอแมวอีกรอบ (แต่ตอบได้ทุกคน)
หลังจากที่อ้อมๆ เคยถามเรื่องมะเร็งต่อมน้ำเหลือง เพราะครูที่โรงเรียนเป็น
ตอนนี้ถึงตาตัวเงอ  คือ  ไปอบรมผู้กำกับลูกเสือ 7 คืน 8 วัน ต้องนอนดึกทุกคืน บางคืนไม่ได้นอนเลยก็มี
พอเริ่มเข้าวันที่ 3 ที่ 4 รู้สึกเจ็บตรงรักแร้ เอามือคลำดูจะเป็นก้อนเล็กๆขึ้น ตัวร้อนมีไข้ด้วย
ถามเพื่อนครูที่ไปด้วยกัน เค้าตอบว่า " ไอ้นิดแกเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองแน่ รีบไปตรวจซะ"
เป็นคำตอบที่ฟังแล้วหดหู่มาก หลังกลับจากค่ายไม่กล้าไปตรวจ กลัวเป็นจริงๆ
มีโอกาสเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองไหมคะ หรือว่า เป็นแล้ว  อี๋~
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 14:43 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 63 64 65 66 67 68 69 [70] 71 72 73 74 75 76 77 ... 440