หน้า: 1 ... 72 73 74 75 76 77 78 [79] 80 81 82 83 84 85 86 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1757004 ครั้ง)
อยากถามว่า  ทำไมเมย์เขิน  หน้าเมย์ถึงซีดล่ะคะ
ปกติเค้าต้องหน้าแดงอมชมพูกันไม่ใช่เหรอคะ   หมีโหดดดด

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ถามหมอแมวอีกรอบ (แต่ตอบได้ทุกคน)
หลังจากที่อ้อมๆ เคยถามเรื่องมะเร็งต่อมน้ำเหลือง เพราะครูที่โรงเรียนเป็น
ตอนนี้ถึงตาตัวเงอ  คือ  ไปอบรมผู้กำกับลูกเสือ 7 คืน 8 วัน ต้องนอนดึกทุกคืน บางคืนไม่ได้นอนเลยก็มี
พอเริ่มเข้าวันที่ 3 ที่ 4 รู้สึกเจ็บตรงรักแร้ เอามือคลำดูจะเป็นก้อนเล็กๆขึ้น ตัวร้อนมีไข้ด้วย
ถามเพื่อนครูที่ไปด้วยกัน เค้าตอบว่า " ไอ้นิดแกเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองแน่ รีบไปตรวจซะ"
เป็นคำตอบที่ฟังแล้วหดหู่มาก หลังกลับจากค่ายไม่กล้าไปตรวจ กลัวเป็นจริงๆ
มีโอกาสเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองไหมคะ หรือว่า เป็นแล้ว  อี๋~
มะเร็งต่อมน้ำเหลืองถ้าเป็นจะมีอาการเลือดไหลแล้วหยุดยากด้วยครับเป็นไหม

อยากถามว่า ทำไมเมย์เขิน หน้าเมย์ถึงซีดล่ะคะ
ปกติเค้าต้องหน้าแดงอมชมพูกันไม่ใช่เหรอคะ หมีโหดดดด
ไม่รู้เหมือนกันครับ  หน้าแตก
มะเร็งต่อมน้ำเหลืองถ้าเป็นจะมีอาการเลือดไหลแล้วหยุดยากด้วยครับเป็นไหม
ส่วนใหญ่เลือดไหลแล้วหยุดยากสามารถเจอในมะเร็งเม็ดเลือดขาว(Leukemia)บ่อยกว่า...
มะเร็งต่อมน้ำเหลือง(Lymphoma)เจอได้เหมือนกัน แต่ไม่บ่อยครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอแมวครับ
หน้าหนาวอากาศเย็นๆ ช่วงเช้า
อายน้ำเย็นจัด จะมีผลดีหรือผลเสียกว่าอาบน้ำอุ่นครับหมอ
บ้านไม่มีเครื่องทำน้ำอุ่นเหรอเต่า
ถ้าหนาวมากๆ ก็ใช้เตาอั้งโล่ ก่อไฟต้มน้ำอาบเอาจะดีกว่านะ

I ROCK , THEREFORE I AM
เตาอั้งโล่ ง่ะ
กว่าจะได้อาบพอดี Lกฮ.หมดบ้าน

เตาอั้งโล่  คือเตาถ่านนะจ๊ะน้องบุ๊ค   

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าเอ่ย    ลันล้า

กินรอบวง
หน้าหนาวชอบอาบน้ำเย็นครับ รู้สึกมันสะใจดี
แล้วก็มันจะกระตุ้นให้หายง่วง...
แต่ไม่รู้จะมีผลเสียกะชีวิตหรือมนุษยชาติรึเปล่า

ปล.
พี่เก้อชอบกระแนะกระแหน...
หยั่งกะผู้หญิง  ชิ

เรื่องน้ำเย็นผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ ไว้จะลองไปหาในPUBMEDดู

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

ปล.
พี่เก้อชอบกระแนะกระแหน...
หยั่งกะผู้หญิง  ชิ

อย่างอนสิตัวเอง  ง่ะ

เอ้อ แต่จริงๆก็ชอบเหมือนกันนะ เวลาหนาวๆแล้วอาบเย็นๆไปเลย
พออาบเสร็จแล้วมันโล่งยังไงบอกไม่ถูก แล้วก็จะหายหนาวไปเลย
จริงๆคงไม่ได้หาย แต่พอมันเย็นสุดๆแล้วมาเจอเย็นปกติ เลยรู้สึกว่าไม่หนาว
ไม่รู้ว่าจะมีผลต่ออะไรๆหดหรือไม่

I ROCK , THEREFORE I AM
เตาอั้งโล่  คือเตาถ่านนะจ๊ะน้องบุ๊ค   

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าเอ่ย    ลันล้า

ไม่อะไรก็อะไรน่ะแหละ

อันนั้นเรียกตะเกียงบุนเสน
อันนี้เรียกมุก

อู๊ย เจ็บสีข้าง ฮือๆ~

ตะเกียงบุนเสน ก็ ใช้แก็สจ้ะน้องบุ๊ค

ที่ใช้ Lกฮ. เป็นเชื้อเพลิง ก็คงมีเพียง ตะเกียงแอลกอฮอล์ ในห้องแลป  ลันล้า

กินรอบวง
หมอแมวคะ
มีเพื่อนบอกว่าถ้าจะตรวจของทารกที่อยู่ในครรภ์ ต้อง 5 เดือน
แต่ถ้าเป็นเด็กที่ถูกทำแท้งน่ะคะ  เด็กไม่ได้อยู่ในครรภ์แล้ว  จะตรวจดีเอนเอได้เลยรึเปล่า
อยากรู้ว่าถ้าจะตรวจ DNA ของทารกที่ถูกทำแท้งว่า
ต้องมีอายุเด็กรึเปล่าว่ากี่สัปดาห์ ถึงจะตรวจหา DNA ได้
รึว่าแค่ปฏิสนธิแล้วมีการแบ่งเซลล์ ก็สามารถตรวจดีเอนเอได้แล้วคะ กรี๊ดดดดด
ตะเกียงบุนเสน ก็ ใช้แก็สจ้ะน้องบุ๊ค

ที่ใช้ Lกฮ. เป็นเชื้อเพลิง ก็คงมีเพียง ตะเกียงแอลกอฮอล์ ในห้องแลป  ลันล้า

เข้าใจว่าเป็นอย่างเดียวกันมาตลอดเลย ง่ะ
เพิ่งไปค้นข้อมูลมาเพิ่ม ถึงได้รู้ว่าใช้ก๊าซเป็นเชื้อเพลืงจริงๆ
นึกว่าใช้แค่ให้อากาศเข้าไปปรับอุณหภูมิเฉยๆ

ขอบคุณค่ะ ฮิ้ววว
(+1)

หมอแมวคะ
มีเพื่อนบอกว่าถ้าจะตรวจของทารกที่อยู่ในครรภ์ ต้อง 5 เดือน
แต่ถ้าเป็นเด็กที่ถูกทำแท้งน่ะคะ  เด็กไม่ได้อยู่ในครรภ์แล้ว  จะตรวจดีเอนเอได้เลยรึเปล่า
อยากรู้ว่าถ้าจะตรวจ DNA ของทารกที่ถูกทำแท้งว่า
ต้องมีอายุเด็กรึเปล่าว่ากี่สัปดาห์ ถึงจะตรวจหา DNA ได้
รึว่าแค่ปฏิสนธิแล้วมีการแบ่งเซลล์ ก็สามารถตรวจดีเอนเอได้แล้วคะ กรี๊ดดดดด

ถ้าเหลือซากก็ตรวจได้ครับ แต่ต้องดูว่าเก็บดีหรือไม่
ถ้าเก็บไม่ดีเริ่มเน่าก็ตรวจยากหน่อย กรี๊ดดดดด ขอให้มีตัว ตรวจได้เสมอครับ

เอือม ลูกใครเหรอครับ

หน้า: 1 ... 72 73 74 75 76 77 78 [79] 80 81 82 83 84 85 86 ... 440