หน้า: 1 ... 73 74 75 76 77 78 79 [80] 81 82 83 84 85 86 87 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1756922 ครั้ง)
อีฟมันแค่จะเอาไปประกอบรายงานมันอะค่ะ

สืบเนื่องจากจู๋โน้น  ฮิ้ววว
ถ้าเหลือซากก็ตรวจได้ครับ แต่ต้องดูว่าเก็บดีหรือไม่
ถ้าเก็บไม่ดีเริ่มเน่าก็ตรวจยากหน่อย กรี๊ดดดดด ขอให้มีตัว ตรวจได้เสมอครับ

เอือม ลูกใครเหรอครับ

เฮ้ย!? หมอแมวอ่ะ
ทำรายงานค่ะ  รายงานอย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับชีวิตจริง เอือม

แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ
รายงานโหดจังครับ..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โห   อาจารย์สั่งงานอะไรนี่   เฮ้ย!?

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
หมอแมวคะ    พักนี้ดาเป็นหวัด  มันเกี่ยวอะไรกับที่หูข้างขวาชอบอื้อมั้ยคะ
(เป็นหวัดคัดจมูกน้ำมูกไม่ไหลมากถ้าไม่หนาวสุดๆ แต่จะหายใจทางจมูกไม่ค่อยออกเวลาอากาศเย็นๆเฉยๆ)

ปล. ถ้ามันเกี่ยว  ทำไมหูมันอื้อแค่ข้างขวา งง
ปล.2 ถ้าแค่หูอื้อบ่อยๆมาวันสองวัน แล้วจะไปหาหมอดีมั้ยคะ(รำคาญอาการนี้นิดๆน่ะค่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธ.ค. 2006, 00:19 น. โดย [-[[aida]]-] » บันทึกการเข้า
หมอครับ
ผมมีประสบการณ์ค่อนข้างตื่นเต้น เพราะไม่เคยเป็นมาก่อนมาเล่าให้ฟังครับ

เมื่อคืนตอนเดินอยู่บนสะพานลอย (ไม่ต้องบอกก็ได้มั้งว่าที่ไหน) ด้วยความที่เป็นคนแพ้อากาศเป็นทุนเดิมอยู่แล้วน่ะครับ
จามครับ จามแรงมากๆ ครับ ปรากฎว่าเป็น "ตะคริว" ครับ
แต่ที่ติดใจ และสงสัยจนต้องเอามาถามเนี่ย คือว่า คนอ่านอย่าคิดว่าผมจัญไรเลยนะ ฮิ้ววว
มันไม่ได้เป็นที่ท้องหรือที่ที่น่าจะเป็นเวลาจามนะครับ
มันเป็นตรง เอ่อ.. พูดกันตรงๆ เลยแล้วกันนะ ถือว่าอุทิศตัวเพื่อการศึกษาทางการแพทย์

มันเป็นตะคริวที่ "ตูด" ครับ???
ขยับจากตรงรูมาข้างหน้าหน่อยน่ะครับ
ประมาณระหว่างรูตูดกับถุงอันฑะน่ะครับ ง่ะ
ตอนนี้ก็ยังเจ็บๆ แบบตึงๆ อยู่เลยครับ

ที่อยากจะถามคือ มันเกิดเพราะอะไรครับ?
แล้วก็ที่สงสัยที่สุดเนี่ย ทำไมมันไปเกิดตรงนั้นครับ?

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ุ^
^ ระหว่างรอหมอแมวมาตอบ  มาแอบยิ้มค่ะ คริคริ 
    อาจมีคนเป็นเยอะ แต่ไม่กล้าพูด
     เจ๋ง ผู้อุทิศตัวเพื่อการศึกษาทางการแพทย์  (อิอิ)
คล้ายๆ  egg pressure(แปลตรงตัว) มั้ยครับ ^^  เกร็งมากไปรึเปล่า

i'll walk until i find u.
แค่จามอะนะ?
เวลาอื่นเกร็งกว่าอีก ไม่เห็นเป็นตะคริวเลย เหลือบ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ไม่เอา ๆ ๆ ๆ   โวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2007, 03:00 น. โดย ทวงสัญญา » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา

ผิดจู๋ โทษทีค่ะ   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
 กร๊าก

กินรอบวง
 ฮือๆ~  ตาลาย

เลวยั้นเงา
หมอแมวคะ    พักนี้ดาเป็นหวัด  มันเกี่ยวอะไรกับที่หูข้างขวาชอบอื้อมั้ยคะ
(เป็นหวัดคัดจมูกน้ำมูกไม่ไหลมากถ้าไม่หนาวสุดๆ แต่จะหายใจทางจมูกไม่ค่อยออกเวลาอากาศเย็นๆเฉยๆ)

ปล. ถ้ามันเกี่ยว  ทำไมหูมันอื้อแค่ข้างขวา งง
ปล.2 ถ้าแค่หูอื้อบ่อยๆมาวันสองวัน แล้วจะไปหาหมอดีมั้ยคะ(รำคาญอาการนี้นิดๆน่ะค่ะ)

เกี่ยวครับ เพราะหูจะมีท่อEustachian ต่อกับจมูก เวลาเป็นหวัดท่อเหล่านี้จะบวมปิด ทำให้น้ำและอากาศไม่ระบายจากหู หูก็เลยอื้อ
ส่วนจะิเป็นหูไหน ก็แล้วแต่บุคคลครับ
หมอครับ
ผมมีประสบการณ์ค่อนข้างตื่นเต้น เพราะไม่เคยเป็นมาก่อนมาเล่าให้ฟังครับ

เมื่อคืนตอนเดินอยู่บนสะพานลอย (ไม่ต้องบอกก็ได้มั้งว่าที่ไหน) ด้วยความที่เป็นคนแพ้อากาศเป็นทุนเดิมอยู่แล้วน่ะครับ
จามครับ จามแรงมากๆ ครับ ปรากฎว่าเป็น "ตะคริว" ครับ
แต่ที่ติดใจ และสงสัยจนต้องเอามาถามเนี่ย คือว่า คนอ่านอย่าคิดว่าผมจัญไรเลยนะ ฮิ้ววว
มันไม่ได้เป็นที่ท้องหรือที่ที่น่าจะเป็นเวลาจามนะครับ
มันเป็นตรง เอ่อ.. พูดกันตรงๆ เลยแล้วกันนะ ถือว่าอุทิศตัวเพื่อการศึกษาทางการแพทย์

มันเป็นตะคริวที่ "ตูด" ครับ???
ขยับจากตรงรูมาข้างหน้าหน่อยน่ะครับ
ประมาณระหว่างรูตูดกับถุงอันฑะน่ะครับ ง่ะ
ตอนนี้ก็ยังเจ็บๆ แบบตึงๆ อยู่เลยครับ

ที่อยากจะถามคือ มันเกิดเพราะอะไรครับ?
แล้วก็ที่สงสัยที่สุดเนี่ย ทำไมมันไปเกิดตรงนั้นครับ?
ฮิ้ววว ตะคริวเกิดจากการที่กล้ามเนื้อเกร็งตัวแล้วไม่หดคืน การกระตุ้นตะคริวก็ทำได้โดยการหดกล้ามเนื้ออย่างแรงและเร็ว อย่างการจาม หรือกระตุ้นด้วยความเย็น เช่นไปแช่น้ำนานๆ

กล้ามเนื้อแถวรูตูดกับอัณฑะมันก็มีอยู่ ถ้าหดเกร็งก็เป็นตะคริวได้

ไม่ต้องแปลกใจครับ เป็นกันเยอะ และเจ็บปวดกว่าตะคริวหลายๆที่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2007, 12:09 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ขออนุญาติขำหน่อยได้มั้ยคะ   กร๊าก กร๊าก
   ไม่เคยเป็นอ่ะ    กร๊าก กร๊าก กร๊าก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
หน้า: 1 ... 73 74 75 76 77 78 79 [80] 81 82 83 84 85 86 87 ... 440