หน้า: 1 ... 85 86 87 88 89 90 91 [92] 93 94 95 96 97 98 99 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1756862 ครั้ง)
หมอแมวคะ   น้ำท่วมปอดนี้แค่ฉายสีแล้วก็เจาะเอาน้ำออกก็กลับบ้านได้แล้วเหรอคะ
เมื่อไม่กี่วันนี้ป้าเมย์ที่โคราชโทรมาบอกว่ายายเมย์น้ำท่วมปอด    แล้วเมื่อวานนี้ป้าก็โทรมาบอกว่าหมอจะฉายสีให้ พอมาวันนี้ก็บอกว่ายายเมย์ออกจากโรงพยาบาลแล้ว   งง  เลยเกิดอาการงงนิดหน่อยค่ะ

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
เพิ่งไปงานศพยายแท้ๆ ของสนุกเกอร์มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว
ท่านไปอย่างสงบครับ แต่ญาติๆ โยมๆ ไม่สงบกันเลย
เข้าใจเหลือเกิน เข้าใจหมอเหลือเกิน

ถ้าไม่รู้จักหมอแมวมาก่อนผมก็คงพาลด่าหมอไปกะญาติๆ เขาเหมือนกันครับ
แต่นี่พอเข้าใจว่าระบบมันคืออะไร ธรรมเนียมมันคืออะไร
เวลาญาติเขาด่าให้ฟังผมก็เลยได้แต่ยิ้ม.. แล้วก็ครับ ครับ ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คุณหมอแมวคะ มีเรื่องสงสัยคะ

คือไม่รู้เป็นอะไร ทำไมเวลานั่งเล่นคอมแล้ว จะปวดกล้ามเนื้อที่ใต้ขาอ่อนมาก
มันไม่ใช่อาการเมื่อยอะคะ แบบปวดเหมือนกระดูกมันทับเส้นเอ็นอะไรทำนองนี้
พอไปหาหมอ หมอก็ฉีดยาคลายเส้นให้ ทั่วบริเวณขา มา 6-7 เข็ม เมายาเลย
แต่สุดท้ายก็มาเป็นอาการเดิม และปวดมากขึ้นทุกที

อาการนะคะ มันจะปวดหน่วงมากๆ แล้วก็ชาไปทั่วขาเหมือนเป็นเหน็บ เป็นมา 2 ปีกว่า
แล้ว ชาแบบซ่าๆ ไปจนถึงนิ้วโป้งเลย แล้วก็จะปวดหน่วงๆท้องด้วย ไม่รู้ว่ากล้ามเนื้อ
มันเชื่อมต่อกันหรือเปล่า

คำถามคือ กระดูกงอก เวลามันปวด มันจะมีอาการยังไงคะ ที่เค้าว่ากินนมเยอะๆ กระดูก
จะงอกมาทับเส้นประสาทนี่ชัวร์หรือมั่วนิ่มคะ เพราะกินนมเยอะมากเลย
อยากจะถามหมอแมวบางอย่างแต่ไม่กล้าค่ะ  หน้ามึน

เลวยั้นเงา
อายเหรอจ๊ะ   ฮี่ๆ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
จะถามเรื่องจุดซ่อนเร้นผู้หญิง

เป็นแกจะกล้าถามไหม   เหลือบ

หรือว่ากล้า?   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา

อ๋อ    ฮิ้ววว

กรี๊ดดดดด  สะดือ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จมล มีไว้ทำไมครับ ฮิ้ววว

เหลือบ  จะว่าไป

มันก็ซ่อนนะ   ฮิ้ววว

ใช่ที่ไหนเล่า  โวย

ไม่อยากทำเป็น จมล. เพราะบางทีคนอื่นก็น่าจะประสบปัญหาเดียวกัน 

จะได้รู้โดยทั่วกัน   ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2007, 23:49 น. โดย ทวงสัญญา » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา
จมล สิ
หมอแมวไม่เอามาโพสประจารหรอก จรรยาบันแพทย์
 หมีโหดดดด

ไม่อยากทำเป็น จมล. เพราะบางทีคนอื่นก็น่าจะประสบปัญหาเดียวกัน 

จะได้รู้โดยทั่วกัน   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ถามเลยเถอะครับ เพื่อประโยชน์ของโลก

(จู๋นี้คงไม่มีการเอาไปล้ออะไรพลูโตๆ แบบข้างนอกหรอกจ้ะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กร๊าก

จะว่าไปหมอครับ
แบบว่า ฟันมัน... เอ่อ... เหมือนจะเหงือกอักเสบมั้ง
ไปหาหมอฟันดีกว่า อธิบายไม่ถูก
(อยู่ภูเก็ต ต้องเตรียมตังค์ค่าไปหาหมอฟันอย่างน้อยๆ ก็หลักพัน T_T ตายแน่ตู)

เจ๊นัทถามเลยๆๆ เชียร์

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ถามก็ถาม    หน้ามึน

คือว่า....คันน้องสาวค่ะ   กำลังคิดว่าเพราะซักเสื้อชั้นในด้วยผงซักฟอกหรือเปล่า
หรือว่าเป็นเพราะความอับชื้นก็ไม่รู้   ฮิ้ววว

ไหว้ ตอบด้วยนะคะหมอแมว 

แบบว่า   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 ... 85 86 87 88 89 90 91 [92] 93 94 95 96 97 98 99 ... 440