หน้า: 1 ... 261 262 263 264 265 266 267 [268] 269 270 271 272 273 274 275 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1756867 ครั้ง)
เค้าฝากถามมาครับ  คริคริ

สวัสดีครับทุกท่าน

" สะอึก " อาการนี้ เป็นแล้วน่ารำคาญ หายเร็วก็ดีไป หายช้าก็พาร่างกายเจ็บปวด
โดยเฉพาะกล้ามเนื้อกะบังลม รอบ ๆ คอ แล้วก็ลามไปที่หลัง
หายใจทีไร . . . แปร๊บ . . แปร๊บ . . เจ็บครับ !

เรื่องมีอยู่ว่า
ตอนนี้ผมมีมันเพื่อนมาประมาณสองวันแล้วครับ และคาดว่ามันจะติดหนึบ  ::004::
อาการเริ่มเลวร้าย  อาการเจ็บรอบทรวงอกมากขึ้น  และลามมาที่หลัง
ผมจะทำอย่างไรดี

ท่านใดมีวิธีการดี ๆ เด็ด ๆ . . . กรุณาช่วยผมที (สอง สามทีก็ได้ครับ)
ขอบอก  ทรมานจริง ๆ ครับ

ปล. ลองมาแล้วครับ ทั้งดื่มน้ำ (จนจะเมาน้ำปล่าวแล้ว) กลั้นหายใจจนหน้าเหลืองหน้าเขียว
       ทำสมาธิจนจะใกล้บรรลุ  แต่มันก็ยังไม่ดีขึ้น  เหมือนกล้ามเนื้อมันจะจำจังหวะผิด ๆ นี้ซะแล้วครับ

ขอขอบคุณในความกรุณาครับ . . ลำบากจริง ๆ ไม่เชื่อลองดูซิครับ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 ฮือๆ~ อ้าห์ ไม่เห็นกระจู๋นี้ ไม่ได้กดดาวเลย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หนูหายเจ็บหูแล้วค่ะหมอแมว  ฮือๆ~
แต่คาดว่าเดี๋ยวคงกลับมาอีก  ฮือๆ~ ฮือๆ~
หมอแมวคะ กิ้วเป็นเจ็บหู หรือปวดกรามไม่แน่ใจ

แต่เมื่อต้นอาทิตย์ที่แล้ว กิ้วคันหูเรื่อยอ่ะค่ะ ก็เลยคิดว่าคงภูมิแพ้ขึ้นปกติ 

แต่พอปลายอาทิตย์ก็เจ็บคอ
พอวันเสาร์ก็เริ่มเจ็บหูนิดๆ(เป็นเฉพาะข้างขวาค่ะ)  พอเคี้ยวข้าวเนี่ยก็จะมีเสียงกึกๆในรูหู

กิ้วเป็นหวัดขึ้นหูรึเปล่าคะ  โวย

เมื่อตอนมอสองกิ้วเคยหูอื้อไร้สาเหตุค่ะ  แล้วไปหาหมอ หมอบอกว่าหูอักเสบ ทานยาซักพักก็หาย 

แต่ตอนนี้กิ้วเป็นอะไรคะ  ฮือๆ~

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ขอถามหมอแมวครับ

คือผมซื้อไม้ค้ำยันมา 1 คู่ เพราเท้าเจ็บเป็นแผลที่ฝ่าเท้า เดินเองไม่ไหว
น้ำหนักลงเท้ามากทำให้แผลปริและดูท่าจะไม่หายง่ายๆ

คือผมเจ็บขาข้างเดียว ผมควรใช้แค่ข้างเดียว หรือใช้เป็นคู่ครับ?

ฝากน้องซื้อมาให้ มันสั้น ห่างจากใต้รักแร้ไปสัก 15 ซม. เห็นจะได้ เลยเอาปลายค้ำพุงแทน  ง่ะ

ผมไม่ได้ทำอะไรกับแผลมาก
แค่ล้างทำความสะอาดแล้วใส่ยา ไม่ได้ปิดแผล
ดูจากแผลแล้วจำเป็นต้องปิดมั้ยครับ

กลัวปิดแล้วมันจะอับ

Today you , Tomorrow me.
 เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ

พี่โอ้เอ้ หายไวๆ
น้ำเป็นห่วง  ลันล้า
ไปโดนอะไรม๊าาา  โวย

ตะปูบาดรึเปล่าคะพี่โอ้เอ้ หายเร็วๆนะคะ   (เหงื่อแตกพลั่ก)

there are no regrets in life, just lessons . .
So others may live.

ไปช่วยกู้เรือล่มแถวๆ หินโสโครกมาหน่ะ  ฮี่...
จากหอยที่มันติดกับก้อนหิน
คลื่นแรงน้ำขุ่น มองไม่เห็นหิน เลยได้มาหลายแผล
แต่เจ็บสุดก็ที่ผ่าเท้านี่แหละ ทางยาวเลย  ฮือๆ~

อูวววว

จอยว่าโอ้เอ้ใช้สองอันก็ดี
เวลายันจะได้ผ่อนน้ำหนัก  หมีโหด~
การใช้ไม้ค้ำยันอย่างถูกวิธี ต้องใช้พร้อมกันสองข้างครับ
ถ้าจะใช้ข้างเดียวต้องซื้อไม้เท้า
ถ้าไปใช้ข้างเดียวนอกจากไม่ได้ประโยชน์เท่าที่ควร ยังอาจจะได้ผลข้างเคียงมามากกว่า

ถ้าแผลมีปัญหาเรื่องลงน้ำหนักแล้วปริ ควรปิดแผลครับ อาจจะผิดด้วยปลาสเตอร์ก็ได้ เพื่อให้แรงตึงที่แผลมันกระจายที่ปลาสเตอร์โดยที่ไม่เข้าแผล

ตามภาพนี้ คือเอาผ้าก๊อซหรือผ้าสะอาดแปะทำก่อน จากนั้นวางเทปกาวพลาสเตอร์ปิดในแนวดังรูปเพื่อลดแรงดึง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ขอบคุณหมอแมวครับ  ไหว้

หายไวๆนะคะ

ภาพน่ากลัวววอ่า  ไหว้

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
โอ้เอ้ เห็นแล้วนัทเีสียวแทนเลยว่ะ

หายไว ๆ น๊าว์   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
เห็นผิวขาวๆ คิดว่าฝ่ามือ  เกย์แอบ

ส้นตีนเถอะครับ  คริคริ

หน้า: 1 ... 261 262 263 264 265 266 267 [268] 269 270 271 272 273 274 275 ... 440