หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21

ผู้เขียน หัวข้อ: คำผวน  (อ่าน 119456 ครั้ง)
สองพยางค์เสะ โวย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
โค๊ก แข็งปวย ผวนไม่ถูก  ชิ

ใส่ช่องหน้าว่า โค้ก ช่องหลัง ว่า ปวยแข็ง

หยี

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I

มันไม่ตรงศัพท์นะ  ชิ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 ชิ ทำโปรแกรมเองเลย

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
เฮ้อ ทำน้ำแข็งยังจะยากกว่า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ใส่คำว่า ควน-ผำ กับ สวน-เฉ ผวนกลับมาไม่ถูกครับ เพราะรู้สึกว่าการดักคำควบกล้ำกับตัวสะกดบางตัวหลุดไป

แต่ยอมรับว่าของเขาเจ๋งจริงๆ  (แจ๋ว แจ๋ว)

(น่าเอาไปเผยแพร่+ทำเป็นCAI สอนการผวนคำ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2008, 20:55 น. โดย edมาหยอก » บันทึกการเข้า
วอ แหวนเหมือนกับว่าจะไม่นับเป็นสระครับ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
ปีใหม่นี้ว่าจะไปเที่ยวเกาะ ไหหลำ ครับ ใครเคยไปมั่ง

อืมมม...
เคยมีผู้ประกาศข่าววิทยุ อ่านเป็นหำไหลจริงๆนะเอ๊า

ผมนั่งฮาขี้เล็ดเลย ออกทุกคลื่นด้วย เพราะเป็นของส่วนกลาง

จำแม่นเลย ฮามาก แต่นานมากละ ตั้งแต่ ป.4 (ปี42 หน้าแตก)

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
โอ้.. มีกระทู้อย่างนี้ด้วย.. ชอบๆ ..

เรื่องผวนนี่เป็นมาพร้อมๆ กับพูดภาษาไทยเป็นเลยมั้ง
เลยโตมาเป็นคนทะลึ่งตึงตังซะไม่มี..  อ๊าง~

ส่วนโปรแกรมนี่..  น้องเขาพยายามจริงๆ .. เจ๋งค่ะ

หนุกมากๆ
มะวานวันฮาลาวีน
ก็ให้ทุกคน ระวังตัว
 ผีหลอกหัว นะคะ
ยังมีอีก ไหน่ากี่
ไหคนดี

มือใหม่หัดเล่นค่า
พิมพ์ให้ถูกหลักภาษาหน่อย น้องจะน่ารักมากเลยครับ  ยิ้มน่ารัก

มะวาน ก็ เมื่อวาน แบบนี้จะงามกว่านะ  ลันล้า

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
คนเมืองแพร่ แย่กว่าคนเมืองเพ็รช
ได้ข่าวว่าผมคนแพร่  โวย

ได้ข่าวว่าเมืองเพชรเขียนผิด  โวย

บ้านผมมีต้นกระบองเพชรแยะ

อืมมม...
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21